“ออพติมัส” โผล่กลางแยก จุดถ่ายภาพที่นักท่องเที่ยวต้องหยุดเช็คอิน
![“ออพติมัส” โผล่กลางแยก จุดถ่ายภาพที่นักท่องเที่ยวต้องหยุดเช็คอิน “ออพติมัส” โผล่กลางแยก จุดถ่ายภาพที่นักท่องเที่ยวต้องหยุดเช็คอิน](/static/web/159864/220fdc85-708f-4d15-8009-d4f657b1bc35-600.webp)
ผู้ค้าย่านเชียงกงเยาวราช จัดทำ"หุ่นยนต์ทรานส์ฟอร์มเมอร์ส" ตั้งอยู่กลางสี่แยกเจริญกรุง ตัดกับถนนทรงวาดและถนนข้าวหลาม โดยเปลี่ยนจากหุ่น บัมเบิ้ลบี ที่ทำไว้ก่อนหน้านี้ เป็นหุ่น ออพติมัส ไพรม์
ผู้ค้าย่านเชียงกงเยาวราช จัดทำ"หุ่นยนต์ทรานส์ฟอร์มเมอร์ส" ตั้งอยู่กลางสี่แยกเจริญกรุง ตัดกับถนนทรงวาดและถนนข้าวหลาม โดยเปลี่ยนจากหุ่น บัมเบิ้ลบี ที่ทำไว้ก่อนหน้านี้ เป็นหุ่น ออพติมัส ไพรม์ มีผู้ที่สัญจรผ่านไปมาให้ความสนใจ พร้อมมาเก็บภาพเป็นที่ระลึกตัดกับภาพของตึกย่านเมืองเก่าเป็นอย่างดี
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์