(คลิป) Save Our Seas ตอนที่ 25 คุ้งกระเบน จากพระราชดำริสู่ความยั่งยืน
![(คลิป) Save Our Seas ตอนที่ 25 คุ้งกระเบน จากพระราชดำริสู่ความยั่งยืน (คลิป) Save Our Seas ตอนที่ 25 คุ้งกระเบน จากพระราชดำริสู่ความยั่งยืน](/static/web/154296/c2cc21b3-c8ac-4363-83a8-1f7dca38bfd8-600.webp)
ศูนย์ศึกษาการพัฒนาอ่าวคุ้งกระเบนอันเนื่องมาจากพระราชดำริ อำเภอท่าใหม่ จังหวัดจันทบุรี เป็นแหล่งเรียนรู้และพัฒนาอาชีพให้ชาวประมงในพื้นที่และใกล้เคียง และเป็นจุดเริ่มต้นที่ทีมชุมชนสัมพันธ์ เครือเจริญโภคภัณฑ์ ใช้ขยายโครงการอนุรักษ์และฟื้นฟูทรัพยากรสู่ชุมชนประมง ใน 5 พื้นที่ ของจ.จันทบุรีและตราด ในการแปรูปสินค้า และส่งเสริมการขายสินค้าผ่านช่องทางออนไลน์