ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป)
![ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป) ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป)](/static/web/155341/ee2b60da-4121-48aa-842e-3f5b7200a262-600.webp)
ปุ้มปุ้ย เผยให้ฟังว่าเพราะอะไรถึงชอบทุ่มให้สามี
![ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป)](/static/details/B6jtu1ST3A-600.jpeg)
ถ้าพูดถึงตัวแม่แห่งการเปย์ เจ้าของวลีเด็ด “เราอดได้แต่ผู้ชายต้องอิ่ม” จะเป็นใครไปไม่ได้นอกจากสาวสวยอย่าง “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ที่ล่าสุด เจ้าตัวก็ออกมาเปิดมูลค่าการเปย์สามีอย่าง “กวินท์ ดูวาล” ตั้งแต่ตอบคบกันยันแต่งงาน ว่ามีมูลค่าไม่ต่ำกว่า 20 ล้าน ซึ่งเจ้าตัวก็เผยว่า เปย์หนัก เพราะเขาก็ต้องกินต้องใช้ แต่ไม่ได้ให้ไปทั่ว เราจะเลือกอะไรที่เหมาะกับเขา ซึ่งกวินท์เขาก็พิสูจน์แล้วว่า เขาเหมาะสมที่จะได้รับ และเราเป็นครอบครัวเดียวกันแล้ว สุดท้ายเราให้ไป เราก็ได้ใช้ด้วยกัน ด้านสามีอย่าง กวินท์ ก็เก็บเงินเพื่อเปย์ภรรยาเช่นกัน อย่างล่าสุด ก็ซื้อนาฬิการาคา 6 แสนบาท ให้ในวันเกิดของสาวปุ้มปุ้ย ซึ่งเป็นเงินเก็บทั้งหมดของตัวเอง แต่ปุ้มปุ้ย ก็ได้นำไปโพสต์ขายต่อ แล้วจึงเอาเงินไปคืนให้กวินท์ เพราะอยากให้สามีมีเงินเก็บ
![ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป)](/static/details/vCYm61g7PP-600.jpeg)
ทว่างานนี้ทำเอาชาวเน็ตก็ต่างฮือฮากันยกใหญ่ รวมถึงตั้งข้อสงสัยว่า สาวปุ้มปุ้ยนั้นทำงานอะไร ทำไมถึงได้มีเงินเยอะขนาดนี้ ทั้งบอกว่า พี่เขาทำธุรกิจอะไรเหรอครับ รวยดีจัง, ทำงานอะไร เงินเยอะดี ทำเอาชาวเน็ตบางคนก็สุดจะทน ขอตอกกลับว่า “ทำงานจ้า ถ้าลองหาดูดี ๆ พี่ปุ้ยมีงานทำตลอด พี่กวินท์คอนเสิร์ตก็มีตลอดจ้า”
![ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป)](/static/details/-QcVaJpLYv-600.jpeg)
![ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป)](/static/details/sd2ywXbhb4-600.jpeg)
![ชาวเน็ตคอมเมนต์ถาม “ปุ้มปุ้ย พรรณทิพา” ทำอาชีพอะไรทำไมรวยจัง (มีคลิป)](/static/details/UsKbhcXM5I-600.jpeg)