ไม่ยอมทิ้งงาน "มดดำ คชาภา" อัปเดตอาการปากเบี้ยว ยอมรักษาทุกทาง
![ไม่ยอมทิ้งงาน มดดำ คชาภา อัปเดตอาการปากเบี้ยว ยอมรักษาทุกทาง ไม่ยอมทิ้งงาน มดดำ คชาภา อัปเดตอาการปากเบี้ยว ยอมรักษาทุกทาง](/static/web/150753/95533da2-f7d0-4445-8963-9fd2c6e87b39-600.webp)
มดดำ คชาภา กลับมาทำงานพิธีกรต่อ แม้อาการปากเบี้ยวยังไม่หาย 100 เปอร์เซ็นต์
ก่อนหน้านี้ "มดดำ คชาภา ตันเจริญ" ออกมาเปิดเผยว่าตัวเองมีอาการปากเบี้ยว ตอนแรกเข้าใจว่าเพราะไปทำฟัน แต่จริงๆแล้วเป็นที่พักผ่อนไม่เพียงพอ เป็นการอ่อนแรงของกล้ามเนื้อ เป็นผลจากเส้นประสาท และถึงแม่คุณหมอจะอยากให้พักแต่เจ้าตัวก็ไม่ยอมทิ้งงาน วันนี้ (10 กรกรฎาคม 2566) เจ้าตัวก็ยังมาทำหน้าที่พิธีกรอ่านข่าว พร้อมกับอัปเดตอาการป่วยของตัวเอง
โดย มดดำ เผยว่า อาการปากเบี้ยวยังไม่หายแต่ดีขึ้น ยังโอเคปกติ แต่ยังไม่ 100 เปอร์เซ็นต์ ขอบคุณทุกคนส่งกำลังใจมาให้เยอะ ยอมรักษาทุกอย่าง ฝังเข็ม ฉีดยา เมื่อวานก็ไปช็อตไฟฟ้ามา
โดยก่อนหน้านี้ มดดำ ยังได้โพสต์ภาพตัวเองไปทำการฝังเข็มเพื่อรักษาอาการป่วยลงใน threads ของตัวเองด้วย