ย้อนฟังสัมภาษณ์ "พิม พิมประภา" ไม่มีครอบครัวไหนที่ไม่เคยทะเลาะกัน
![ย้อนฟังสัมภาษณ์ พิม พิมประภา ไม่มีครอบครัวไหนที่ไม่เคยทะเลาะกัน ย้อนฟังสัมภาษณ์ พิม พิมประภา ไม่มีครอบครัวไหนที่ไม่เคยทะเลาะกัน](/static/web/149017/82c353c8-a1b3-44c9-a756-04fcc6e168c4-600.webp)
พิม พิมประภา เคยให้สัมภาษณ์เมื่อปี 2021 เกี่ยวกับเรื่องครอบครัว ทั้งยังเผยว่าเคยขัดแย้งกับคุณพ่อ คุณแม่ เรื่องเล็กๆน้อยๆที่บางทีเราเห็นต่างกัน
กำลังถูกจับตามองอย่างมากสำหรับนางเอกสาวสวย "พิม พิมประภา" ซึ่งเธอคือหนึ่งในนางเอกเจ้าบทบาทที่กว่าจะมาถึงจุดที่ทุกคนยอมรับในฝีมือของเธอได้ไม่ใช่ใช่เรื่องง่ายเลย
พิม พิมประภา ตั้งประภาพร โด่งดังจากการเป็นศิลปินของค่ายเพลงวัยรุ่นชื่อดัง และยังเคยผ่านงานการแสดงมาแล้วมากมาย หนึ่งในเรื่องที่หลายคนเข้าใจผิดเกี่ยวกับ พิม ก็คือคนมองว่าเธอเป็นลูกคุณหนู ลูกมหาเศรษฐีเพราะตำแหน่งหน้าที่การของคุณพ่อที่เป็นกรรมการผู้จัดการ บริษัท บางกอกโคมัตสุเซลส์ จำกัด ซึ่งเป็นตัวแทนจำหน่ายเครื่องจักรกลจากประเทศญี่ปุ่น
โดย พิม เคยให้สัมภาษณ์ถึงเรื่องนี้กับ แพรทดอทคอม ว่า คุณพ่อเป็นผู้บริหารระดับสูงค่ะ ซึ่งกว่าจะมาถึงตรงนี้ก็ไม่ได้มาง่ายๆ พ่อพิมทำงานที่นี่มาประมาณ 30 ปีแล้ว เข้ามาเป็นพนักงานตั้งแต่แรกๆ เลย ทำทุกอย่างตั้งแต่ขนของแบกของ พ่อพิมเป็นคนขยันมากค่ะ พิมก็เคยอธิบายไว้ในช่อง YouTube ของตัวเองว่าเราไม่ได้รวยขนาดนั้น จริงๆ พ่อหนูเป็นแค่ลูกจ้างบริษัท พิมไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมคนถึงคิดว่าเป็นเจ้าของ คุณแม่พิมโตมากับสภาพแวดล้อมที่ค่อนข้างจะต้องสู้ ท่านเลยสอนพิมและน้องๆ ให้รู้สึกขอบคุณกับทุกอย่างที่ทำให้เรามีวันนี้ ซึ่งจากชีวิตของคุณพ่อและคุณแม่มันทำให้เรามีแรงขับเคลื่อนในเรื่องความขยัน มุมานะความซื่อสัตย์ในการทำงาน มีความรับผิดชอบ ซึ่งทั้งหมดเป็นสิ่งที่เราเห็นโดยที่ท่านไม่ได้สอนเลยค่ะ
ถามว่าในชีวิตจริง พิมเคยทะเลาะหรือไม่เข้าใจกับคุณพ่อคุณแม่บ้างหรือเปล่า เธอเผยว่า พิมว่าไม่มีครอบครัวไหนที่ไม่เคยทะเลาะกัน เพียงแต่ว่ามันจะเป็นเรื่องใหญ่หรือเรื่องเล็ก ส่วนตัวที่พิมเจอเป็นเรื่องเล็กๆ น้อยๆ ที่บางทีเราไม่มีความเข้าใจกันหรือมีความเห็นแตกต่างกัน อย่างเช่นเรื่องเก็บผ้า รดน้ำต้นไม้ ตากผ้า ความสะอาดไม่เรียบร้อย เพราะที่บ้านพิมทำความสะอาดกันเอง ก็เลยมักจะโดนตำหนิแต่เรื่องทำความสะอาดมากกว่าค่ะ
อยากบอกอะไรกับน้องๆ ให้เข้าใจคุณพ่อคุณแม่เพิ่มขึ้นบ้าง พิม บอกว่า อย่างที่คนเคยพูดกันตอนเด็กๆ เราจะมองพ่อแม่เป็นฮีโร่ โตมาเราจะมองพ่อแม่ไม่เก่งเลย บางทีเราก็ไม่เชื่อพ่อแม่เพราะเรารู้สึกว่าเราเก่งกว่า จนบางทีเราลืมนึกถึงเขาไปเลยด้วยซ้ำ เวลาที่เรามีปัญหาเราก็มักไปปรึกษาคนข้างนอกทั้งที่คนในครอบครัวคือที่ปรึกษาที่ให้คำตอบจริงใจมากที่สุด แม้คำตอบนั้นอาจไม่ได้ถูกใจเราทุกอย่างแต่มันคือความจริงที่สุด บางทีคนข้างนอกเค้าก็แค่ให้คำปรึกษาที่มันถูกใจเรา ฉะนั้นเราอย่าลืมที่จะถามพ่อกับแม่ด้วย แม้บางทีเราจะมองว่าพ่อแม่ของเราไม่เก่งเลย คนอื่นเก่งกว่าอีก แต่คนที่หวังดีกับเรามากที่สุดคือคนที่บ้านนะคะ