ครั้งหนึ่งในชีวิต"เต้ย จรินทร์พร" ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์ ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/web/143404/73c22232-6855-499c-a6a2-5d9926de01a9-600.webp)
"เต้ย จรินทร์พร"โพสต์วีดีโอ ร่วมเป็นเป็นประธานสร้างโบสถ์ ที่ทางเจ้าตัวได้เริ่มสร้างตั้งเเต่ตอนเป็นที่ดินเปล่าจนตอนนี้สร้างเสร็จแล้ว รวมเป็นเวลานับ 6ปี
นักเเสดงมากความสามารถอย่าง"เต้ย จรินทร์พร" ที่เจ้าตัวได้ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์ ที่เต้ยร่วมทำตั้งเเต่ตอนยังเป็นพื้นที่ว่างเปล่า จนสร้างเสร็จวันนี้ผ่านไป 6 ปีแล้ว ตัดลูกนิมิตเรียบร้อย
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/STA2F1ydar-600.jpeg)
ทางด้านสาวเต้ยได้ออกโพสต์รูปพร้อมระบุข้อความผ่านอินสตาเเกรมส่วนตัวไว้ว่า..."ขอบันทึกไว้ ว่าเกิดมาชาตินี้ได้ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์จนเสร็จสมบูรณ์ ตั้งแต่เป็นพื้นที่ว่างเปล่า จนวันนี้ผ่านไป 6 ปี สร้างเสร็จตัดลูกนิมิตเรียบร้อย (เพิ่งเข้าใจว่าตัดลูกนิมิตทำยังไงก็วันนี้เลย ) ได้ใช้โบสถ์บวชพระใหม่เลยด้วย ดีใจมากที่ได้เห็นชาวบ้าน คุณป้าคุณลุงครอบครัวเด็กจิ๋ว ได้มาใช้ประโยชน์จากโบสถ์นี้โดยที่ไม่ต้องเดินทางไกลอีกต่อไปแล้ว"
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/K82HH7JDrw-600.jpeg)
"ดีใจกับ ชาวบ้าน อำเภอเปือยน้อยมากๆเลยน้าา ขอบคุณอาจารย์ชัยและคณะที่ลงแรงกายแรงใจจัดการทุกอย่างและชวนเต้ยร่วมสร้างเมื่อ 6 ปีก่อน วันนี้โบสถ์เสร็จเรียบร้อยสมบูรณ์แล้ว อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่ร่วมบุญมานะคะ ขอให้สมปรารถนาในสิ่งที่มุ่งหวังไว้กันทุกคนค่ะ"
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/oe7XVB48SY-600.jpeg)
งานนี้เหล่าเเฟนคลับและคนบันเทิงมากมายต่างพากันมาร่วมอนุโมทนาบุญกับ "เต้ย จรินทร์พร"ในการร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์ ครั้งนี้กันเป็นจำนวนมาก
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/KYmxZNIF1B-600.jpeg)
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/uHDFV28j_K-600.jpeg)
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/26T6JbCsvj-600.jpeg)
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/sn9eM0AEBb-600.jpeg)
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/x7uzBYET2h-600.jpeg)
![ครั้งหนึ่งในชีวิตเต้ย จรินทร์พร ปลื้มใจ ร่วมเป็นประธานสร้างโบสถ์](/static/details/jTHxrwR6YQ-600.jpeg)