เลือกตั้ง 2566 "ชวน" ลุยหาเสียงตลาดร้อยปีนครปฐม
![เลือกตั้ง 2566 ชวน ลุยหาเสียงตลาดร้อยปีนครปฐม เลือกตั้ง 2566 ชวน ลุยหาเสียงตลาดร้อยปีนครปฐม](/static/web/144072/1598ced1-6dce-4fcd-a3fb-0554659ea7d7-600.webp)
นายชวน หลีกภัย ช่วยผู้สมัครพรรคประชาธิปัตย์หาเสียง ตลาดร้อยปีบางหลวง นครปฐม ชาวบ้านต่างอวยพรขอให้นายชวนประสบความสำเร็จ
นายชวน หลีกภัย อดีตหัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ยังคงลงพื้นที่หาเสียงอย่างต่อเนื่อง เช้าวันนี้เดินทางไปที่ ตลาดร้อยปีบางหลวง อำบางเลน นครปฐม ช่วยผู้สมัครในเขตนี้หาเสียง ซึ่งในพื้นที่ดังกล่าวยังมีการเล่นน้ำสงกรานต์กันอยู่ โดยทันทีที่นายชวน เดินทางถึงมี ชาวบ้านเข้ามาทักทาย มอบน้ำ และมอบกำลังใจให้กับนายชวนและผู้สมัครด้วยความเป็นกันเอง
ขณะเดียวกัน มีชาวบ้านบางคนขอรดน้ำอวยพร และขอพรจากนายชวนในฐานะที่เป็นผู้ใหญ่ของบ้านเมือง แต่ชวนเลือกที่จะใช้น้ำพรมและอวยพรแทน และยังมีชาวบ้านบางคนอวยพรขอให้นายชวนและพรรคประชาธิปัตย์ประสบความสำเร็จในการเลือกตั้งครั้งนี้