เลือกตั้ง 2566 ประชาธิปัตย์ ร่วมกิจกรรมสงกรานต์เขตปทุมวัน
![เลือกตั้ง 2566 ประชาธิปัตย์ ร่วมกิจกรรมสงกรานต์เขตปทุมวัน เลือกตั้ง 2566 ประชาธิปัตย์ ร่วมกิจกรรมสงกรานต์เขตปทุมวัน](/static/web/143873/9f704211-4b26-48e6-98a6-60bf07128a7b-600.webp)
เลือกตั้ง 2566 ประชาธิปัตย์ ร่วมกิจกรรมสงกรานต์เขตปทุมวัน
ทีม กทม. พรรคประชาธิปัตย์วานนี้ แกนนำ พร้อมด้วยผู้สมัครหลายเขต ได้ร่วมกิจกรรมเทศกานต์สงกรานต์กับประชาชน ที่วัดปทุมราชวนารามราชวรมหาวิหาร เขตปทุมวัน เพื่อสรงน้ำพระ และก่อเจดีย์ทราย ก่อนจะขึ้นขบวนรถสามล้อ หรือรถตุ๊ก ตุ๊ก เพื่อไปร่วมเล่นน้ำสงกรานต์กับประชาชนที่สยามสแควร์ ในงานสงกรานต์สยาม ผ้าขาวม้าปล่อยจอย เพื่อร่วมสืบสานประเพณีไทย และทักทายประชาชน นักท่องเที่ยวที่มาร่วมงานกันอย่างสนุกสนาน
ซึ่งตัวแทนพรรคประชาธิปัตย์ ก็เชื่อมั่นว่า เทศกาลสงกรานต์นี้ จะสามารถสนับสนุนให้เป็นกิจกรรมด้านการท่องเที่ยวที่ดึงดูดนักท่องเที่ยวทั้งไทย และต่างชาติได้เป็นอย่างดี เพราะถือเป็นประเพณีที่มีเสน่ห์ และเป็นที่ชื่นชมของชาวต่างชาติ หลายคนอยากเข้ามาสัมผัส และเชื่อว่า ไทยจะเป็น HUB ในการส่งเสริมเทศกาลต่างๆ ได้ตลอดทั้งปี พร้อมชวนคนไทย เล่นน้ำอย่างมีมารยาทคำนึงถึงความปลอดภัยด้วย