เลือกตั้ง 2566 "อนุทิน" ลุยสระแก้ว หวังตอกเสาเข็มเลือกตั้ง
เลือกตั้ง 2566 "อนุทิน" ลุยสระแก้ว หวังตอกเสาเข็มเลือกตั้ง
พรรคภูมิใจไทย บรรยากาศที่สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนตำบลสระขวัญ อ.เมือง จ.สระแก้ว ก็คึกคักนายอนุทิน ชาญวีรกูล หัวหน้าพรรคภูมิใจไทย และคณะผู้บริหาร นายศุภชัย ใจสมุทร นายทะเบียนสมาชิกพรรค ได้เดินทางมาช่วย นางดรุณี พูนประสิทธิ์ ผู้สมัครจากพรรคภูมิใจไทย หาเสียงท่ามกลางประชาชน ที่มารับฟังจำนวนมาก
ซึ่งนายอนุทิน บอกว่าวันนี้โชคดีที่ได้โอกาสมาถึงเมืองสระแก้วเพื่อที่จะยืนยันว่า ผู้สมัครที่อาสามาเป็นผู้แทนของพี่น้องเขต 1 สระแก้ว นางดรุณี พูนประสิทธิ์ เป็นคนที่มีคุณภาพ ทุ่มเทขยันขันแข็งพร้อมที่จะรับใช้พ่อแม่พี่น้องชาวสระแก้ว ในนามพรรคภูมิใจไทย เพราะคัดเลือกมาอย่างดี และมั่นใจว่าจะทำงานให้กับพี่น้องได้
พร้อมระบุปัจจุบันนี้บ้านเมืองต้องค้าขายทั่วประเทศ ต้องมีความสะดวกในการสัญจรไปมา ซึ่ง จ.สระแก้ว มีเขตติดต่อกับประเทศเพื่อนบ้านเราจะต้องทำให้ จ.สระแก้ว เชื่อมต่อกับทุกภาคของประเทศไทย ช่องตะโกที่บอกว่าติดขัดปัญหาต่างๆ จะได้รับการแก้ไขแน่นอน หากพรรคภูมิใจไทย ได้เป็นรัฐบาล
ภาพ พรรคภูมิใจไทย