"เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5" มาแรง! แห่จองที่พัก-โรงแรมเหลือ 2.7 แสนสิทธิ
![เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 มาแรง! แห่จองที่พัก-โรงแรมเหลือ 2.7 แสนสิทธิ เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 มาแรง! แห่จองที่พัก-โรงแรมเหลือ 2.7 แสนสิทธิ](/static/web/140603/82565111-1024-49b0-9fea-488671c612a0-600.webp)
"เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5" ประชาชนแห่ใช้สิทธิจองโรงแรม-ที่พักต่อเนื่อง ล่าสุดสิทธิลดลงเหลือ 2.7 แสนสิทธิเท่านั้น
"เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5" ประชาชนแห่ใช้สิทธิจองโรงแรม-ที่พักต่อเนื่อง ล่าสุดสิทธิลดลงเหลือ 2.7 แสนสิทธิเท่านั้น
คืบหน้า "เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5" โดยการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) เปิดโครงการ 560,000 สิทธิ (ห้องพัก) และเปิดให้จองสิทธิ โรงแรมและที่พักวันแรกในวันนี้ตั้งแต่เวลา 06.00-23.00 น. ตามที่เสนอไปแล้วนั้น
รายละเอียดโครงการ เราเที่ยวด้วยกัน
รัฐบาลสนับสนุนค่าโรงแรม 40% ของราคาที่พักต่อห้องต่อคืน ทั้งนี้ไม่เกิน 3,000 บาท ต่อห้องต่อคืน จำกัดสิทธิคนละไม่เกิน 5 ห้อง หรือ 5 คืน เมื่อจองที่พักแล้วไม่สามารถยกเลิกได้ แต่สามารถเลื่อนวันเข้าพักได้ / สนับสนุนคูปองอาหาร/ท่องเที่ยวมูลค่า 600 บาทต่อห้องต่อคืน ให้กับประชาชน
เมื่อ check-in โรงแรมสำเร็จจะได้รับคูปองอาหาร/ท่องเที่ยว วันละ 1 ครั้ง หลังเวลา 17:00 น. ของวัน check-in โดยคูปองจะหมดอายุเวลา 23:59 น. ของวัน check-out คูปองอาหาร/ท่องเที่ยวสามารถใช้ได้ที่ร้านอาหารและสถานที่ท่องเที่ยวที่ร่วมโครงการ โดยประชาชนชำระ 60% และรัฐบาลสนับสนุนอีก 40% ผ่านการตัดเงินจากคูปอง
ทั้งนี้ ตั้งแต่ช่วงเช้ามีประชาชนให้สิทธิเราเที่ยวด้วยกันอย่างต่อเนื่อง ล่าสุดเมื่อเวลาประมาณ 19.38 น. เหลือสิทธิเพียง 277,618 สิทธิ ดูสิทธิคงเหลือได้ที่นี่ คลิก
![เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 มาแรง! แห่จองที่พัก-โรงแรมเหลือ 2.7 แสนสิทธิ](/static/details/2a6LpJxxdu-600.jpeg)
วิธีลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการ เราเที่ยวด้วยกัน
- ลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการผ่าน www.เราเที่ยวด้วยกัน.com (กดลงทะเบียนรับสิทธิ์ สำหรับประชาน) หมายเหตุ เบอร์ลงทะเบียนที่ใช้รับสิทธิ ต้องเป็นเบอร์เดียวกับที่ลงทะเบียนแอปฯ เป๋าตัง
- อ่านและกดยอมรับเงื่อนไขการเข้าร่วมโครงการ
- กรอกข้อมูล ให้ตรงตามบัตรประชาชน มี ชื่อนามสกุล หมายเลขบัตรประชาชน รหัสหลังบัตรประชาชน วันเดือนปีเกิด หลายเลขโทรศัพท์
- กรอกรหัส OTP เพื่อยืนยัน
- รอ SMS แจ้งผลการลงทะเบียน (ภายใน 3 วัน) หลังจากยืนยันการลงทะเบียน
- ดาวน์โหลด ติดตั้ง และยืนยันตัวตนบน App เป๋าตัง (สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยมี G-Wallet) เพื่อเตรียมการใช้จ่ายสำหรับโครงการ
สำหรับประชาชนที่เคยใช้สิทธิแล้ว สามารถกดให้ความยินยอม consent ในระบบได้เลย
วิธีใช้สิทธิ เราเที่ยวด้วยกัน
วิธีการจองโรงแรม เราเที่ยวด้วยกัน
1.ติดต่อโรงแรมโดยตรง ทางโทรศัพท์หรือเว็บไซต์ของโรงแรม
2.จองห้องพัก โดยแจ้งความประสงค์ใช้สิทธิร่วมโครงการเราเที่ยวด้วยกัน
3.ได้รับแจ้งเตือนชำระเงินผ่าน App เป๋าตัง
4.ตรวจสอบข้อมูลรายการ และดำเนินการชำระเงิน (ร้อยละ 60) ผ่าน G-Wallet
5.ระบบส่งคูปองสำหรับ check-in ที่โรงแรมเข้า App เป๋าตัง
การ Check-in และรับคูปองอาหาร/ท่องเที่ยว
1.เข้าแอปฯเป๋าตัง กดแบรนด์เนอร์ เราเที่ยวด้วยกัน
2.กด คลิก เพื่อแสดงคูปองที่พักที่จองไว้
3. กด เช็คอินเพื่อรับคูปองอาหาร/ท่องเที่ยว
4.แสดง QR ให้ โรงแรมใช้แอปฯ ถุงเงินสแกนเพื่อเช็คอิน
5.สแกนใบหน้ากับโรงแรมเพื่อทำการเช็คอิน ผ่านแอปฯ ถุงเงิน
6.เช็คอินสำเร็จ กด เสร็จสิ้น
7.ได้รับคูปองอาหาร/ท่องเที่ยว
การใช้คูปองอาหาร/ท่องเที่ยว
1.เข้าแอปฯเป๋าตัง กดแบรนด์เนอร์ เราเที่ยวด้วยกัน
2.กดปุ่มใช้คูปองอาหาร/ท่องเที่ยว
3.กดปุ่มแสกน QR เพื่อใช้คูปอง
*จะได้รับคูปองตามจำนวนสิทธิในมูลค่า 600 บาท/สิทธิ โดยจะได้รับเป็นรายวัน ณ เวลา 17:00 น. เริ่มตั้งแต่วันเช็คอิน และ คูปองจะหมดอายุในวันเช็คเอาท์เวลา 23:59 น.
4.สแกน QR ร้านค้าถุงเงิน
5.แสดงยอดเงินที่ต้องชำระโดยคำนวณสัดส่วน Co-Payment 60:40
6.ช่องทางการชำระเงิน จ่ายด้วย G-Wallet
7.ยืนยันการชำระเงิน
8.ใส่รหัส PIN 6 หลัก
9.ทำรายการสำเร็จและบันทึก Slip
![เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 มาแรง! แห่จองที่พัก-โรงแรมเหลือ 2.7 แสนสิทธิ](/static/details/XOTZ0E1DIU-600.jpeg)
ภาพจาก เราเที่ยวด้วยกัน/TNN Online