"เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5" ยังไม่เปิดลงทะเบียน อย่าหลงเชื่อ SMS หลอกให้กดลิงก์
![เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 ยังไม่เปิดลงทะเบียน อย่าหลงเชื่อ SMS หลอกให้กดลิงก์ เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 ยังไม่เปิดลงทะเบียน อย่าหลงเชื่อ SMS หลอกให้กดลิงก์](/static/web/138022/b0edc29e-3332-4a40-b46d-c35b4a1b7eb4-600.webp)
www.เราเที่ยวด้วยกัน.com ยังไม่เปิดลงทะเบียน เตือนอย่าหลงเชื่อ SMS หลอกให้กดลิงก์ลงทะเบียน เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5
www.เราเที่ยวด้วยกัน.com ยังไม่เปิดลงทะเบียน เตือนอย่าหลงเชื่อ SMS หลอกให้กดลิงก์ลงทะเบียน เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5
เว็บไซต์ www.เราเที่ยวด้วยกัน.com ได้ขึ้นข้อความเตือนภัย โดยระบุว่า ประกาศระวังกลุ่มมิจฉาชีพ โครงการเราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 อยู่ระหว่างเตรียมการเปิดลงทะเบียนการใช้สิทธิ จึงยังไม่มีการดำเนินการลงทะเบียนใด ๆ ณ ขณะนี้ หากพบว่า มีผู้ส่ง Link ลงทะเบียน หรือ SMS เชิญชวนให้เข้าร่วมโครงการ ขอให้ระมัดระวัง อย่าหลงเชื่อกรอกข้อมูลส่วนบุคคลหรือคลิกเข้าไปที่ Link ดังกล่าว ให้ติดตามข้อมูลข่าวสารจากหน้าเว็บไซต์โครงการเราเที่ยวด้วยกัน www.เราเที่ยวด้วยกัน.com เท่านั้น
![เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 ยังไม่เปิดลงทะเบียน อย่าหลงเชื่อ SMS หลอกให้กดลิงก์](/static/details/Cm121RNv5c-600.jpeg)
สำหรับ โครงการ “เราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5” มีจำนวนสิทธิ์ทั้งสิ้น 560,000 สิทธิ์ โดยยังคงเงื่อนไขรัฐบาลสนับสนุนค่าใช้จ่ายโรงแรม/ที่พัก 40% สูงสุด 3,000 บาทต่อห้อง รับสิทธิ์สูงสุด 5 สิทธิ์/ห้อง/คืน ต่อคน และสนับสนุนคูปอง E-Voucher 600 บาทต่อวัน แต่จะไม่มีการสนับสนุนค่าใช้จ่ายบัตรโดยสารเครื่องบินเหมือนเฟสที่ผ่านมา
ไทม์ไลน์ เราเที่ยวด้วยกันเฟส 5
-วันที่ 8-15 กุมภาพันธ์ 2566 เปิดระบบรับสมัครผู้ประกอบการโรงแรม/ที่พักรายใหม่เข้าร่วมโครงการฯ ทางเว็บไซต์ www.เราเที่ยวด้วยกัน.com
-วันที่ 8 มีนาคม 2566 เปิดให้ประชาชนใช้สิทธิ์เพื่อจองโรงแรม/ที่พัก
-วันที่ 11 มีนาคม 2566 – 30 เมษายน 2566 เริ่มเข้าพักได้ โดยผู้ใช้สิทธิ์จะต้องติดต่อจองที่พักกับผู้ประกอบการโดยตรง อย่างน้อย 3 วันล่วงหน้าก่อนวันเข้าพัก และชำระค่าที่พัก 60% ผ่านทางช่องทาง G Wallet บนแอปพลิเคชันเป๋าตัง ซึ่งกำหนดให้เป็นการเดินทางข้ามจังหวัดได้ทั่วประเทศ
-วันที่ 26 เมษายน 2566 เปิดจองที่พักวันสุดท้าย
ทั้งนี้ ททท. คาดว่าโครงการ ฯ จะสร้างรายได้หมุนเวียนด้านการท่องเที่ยวกว่า 12,539 ล้านบาท
อย่างไรก็ตาม การเปิดรับสมัครลงทะเบียนผู้ประกอบการและประชาชนเข้าร่วมโครงการเราเที่ยวด้วยกัน เฟส 5 เป็นไปตามรายละเอียดข้างต้น หากพบผู้นำส่งลิ้งค์ลงทะเบียน หรือ SMS เชิญชวนให้เข้าร่วมโครงการฯ ขอให้ระมัดระวัง อย่าหลงเชื่อกรอกข้อมูลส่วนบุคคลหรือคลิกเข้าไปที่ลิ้งค์ดังกล่าว และขอให้ติดตามข้อมูลข่าวสารผ่านหน้าเว็บไซต์โครงการเราเที่ยวด้วยกัน (www.เราเที่ยวด้วยกัน.com) เท่านั้น หรือสอบถามรายละเอียดโครงการฯ เพิ่มเติมได้ที่ TAT Contact Center โทร. 1672 Travel Buddy
วิธีลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการ เราเที่ยวด้วยกัน
- ลงทะเบียนเข้าร่วมโครงการผ่าน www.เราเที่ยวด้วยกัน.com (กดลงทะเบียนรับสิทธิ์ สำหรับประชาน) หมายเหตุ เบอร์ลงทะเบียนที่ใช้รับสิทธิ ต้องเป็นเบอร์เดียวกับที่ลงทะเบียนแอปฯ เป๋าตัง
- อ่านและกดยอมรับเงื่อนไขการเข้าร่วมโครงการ
- กรอกข้อมูล ให้ตรงตามบัตรประชาชน มี ชื่อนามสกุล หมายเลขบัตรประชาชน รหัสหลังบัตรประชาชน วันเดือนปีเกิด หลายเลขโทรศัพท์
- กรอกรหัส OTP เพื่อยืนยัน
- รอ SMS แจ้งผลการลงทะเบียน (ภายใน 3 วัน) หลังจากยืนยันการลงทะเบียน
- ดาวน์โหลด ติดตั้ง และยืนยันตัวตนบน App เป๋าตัง (สำหรับผู้ที่ยังไม่เคยมี G-Wallet) เพื่อเตรียมการใช้จ่ายสำหรับโครงการ
สำหรับประชาชนที่เคยใช้สิทธิแล้ว สามารถกดให้ความยินยอม consent ในระบบได้เลย โดยสิทธิดังกล่าว ไม่นับรวมสิทธิที่ใช้แล้วในโครงการเราเที่ยวด้วยกันเฟส 4 ทั้งนี้ ผู้เข้าร่วมโครงการจะได้รับการยกเว้นภาษีเงินได้บุคคล เช่นเดียวกับโครงการเราเที่ยวด้วยกันเฟส 4 เพื่อให้สอดคล้องกับวัตถุประสงค์โครงการที่มุ่งให้เกิดการใช้จ่ายและการหมุนเวียนทางเศรษฐกิจในภาคการท่องเที่ยว รวมทั้งเป็นการบรรเทาภาระของประชาชน
คุณสมบัติผู้มีสิทธิเข้าร่วมโครงการ
-มีบัตรประจำตัวประชาชนเป็นบุคคลสัญชาติไทย
-อายุตั้งแต่ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไป ณ วันที่ลงทะเบียน
ภาพจาก AFP/เราเที่ยวด้วยกัน