โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 6 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 6 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 6 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 6 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 6 สิงหาคม 2564


กรีฑา (ชิง 8 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY

03.30 น. เดิน 50 กม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.30 น. เดิน 20 กม. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

18.50 น. พุ่งแหลน หญิง รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น. วิ่ง 5,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.35 น. วิ่ง 400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

19.50 น. วิ่ง 1,500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

20.30 น. วิ่ง 4X100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

20.50 น. วิ่ง 4X100 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ


กอล์ฟ ถ่ายทอดสด AISPLAY

05.30 น. บุคคลหญิง วันที่ 3 (ปภังกร ธวัชธนกิจ, เอรียา จุฑานุกาล)

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 6 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 6 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย



แคนูสปรินท์ เริ่มเวลา 07.30 น.


วอลเย์บอลชายหาด (ชิง 1 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY / NBT

- ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทองแดง

08.00 น. ติน่า กรัวดิน่า / อนาสตาซิย่า คราฟเซโนก้า (ลัตเวีย) พบ อานุค แวร์ก-เดเปร / โจอาน่า ไฮดริช (สวิตเซอร์แลนด์)

- ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทอง

09.30 น. มาเรียเฟ อาร์ตาโช เดล โซลาร์ / ทาลิกัว แคลนซี่ (ออสเตรเลีย) พบ เอพริล รอสส์ / อลิกซ์ คลินมัน (สหรัฐฯ)


ยิมนาสติกลีลา

08.20 น. รวมอุปกรณ์ รอบคัดเลือก


ฮอกกี้ทีมหญิง (ชิง 1 เหรียญทอง)

- รอบชิงเหรียญทองแดง

08.30 น. สหราชอาณาจักร พบ อินเดีย

- รอบชิงเหรียญทอง

17.00 น. เนเธอร์แลนด์ พบ อาร์เจนติน่า


เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง) ชมถ่ายทอดสด AISPLAY

- ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง

09.00 น. เกาหลีใต้ พบ ญี่ปุ่น

- ทีมชาย รอบชิงเหรียญทอง

17.30 น. จีน พบ เยอรมนี


มวยปล้ำ (ชิง 3 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 09.00 น.

- ฟรีสไตล์ 74 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ฟรีสไตล์ 125 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ฟรีสไตล์ 53 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ


ฟุตบอล (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U

19.00 น. สวีเดน พบ แคนาดา

- ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง ถ่ายทอดสด AISPLAY, PPTV

18.00 น. เม็กซิโก พบ ญี่ปุ่น


บาสเกตบอล

- ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY, NBT

11.40 น. สหรัฐอเมริกา พบ เซอร์เบีย

18.00 น. ญี่ปุ่น พบ ฝรั่งเศส


วอลเลย์บอลทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY

11.00 น. เซอร์เบีย พบ สหรัฐอเมริกา

19.00 น. บราซิล พบ เกาหลีใต้


โปโลน้ำทีมชาย ถ่ายทอดสด AISPLAY

- รอบจัดอันดับ 5-8

12.00 น. มอนเตเนโกร พบ โครเอเชีย

16.20 น. อิตาลี พบ สหรัฐอเมริกา

- รอบรองชนะเลิศ

13.30 น. กรีซ พบ ฮังการี

17.50 น. เซอร์เบีย พบ สเปน


มวยสากล (ชิง 1 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY, True4U

- รุ่นมิดเดิ้ลเวท 75 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ

12.00 น. ลอเรน ปรินซ์ (สหราชอาณาจักร) พบ นูชก้า ฟอนไตจ์น (เนเธอร์แลนด์)

12.15 น. เซนฟิร่า มาโกเมดาเลียว่า (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) พบ หลี่ เฉียน (จีน)

- รุ่นไลท์เวท 63 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ

12.32 น. คีย์ชอว์น เดวิส (สหรัฐฯ) พบ โฮวานเนส บัชคอฟ (อาร์เมเนีย)

12.47 น. แอนดี้ ครูซ (คิวบา) พบ แฮร์รี่ การ์ไซด์ (ออสเตรเลีย)

- รุ่นเฮฟวี่เวท 91 กก. รอบชิงชนะเลิศ

13.05 น. มัสลิม กาดซิมาโกเมดอฟ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ) พบ ฮูลิโอ ลา ครูซ (คิวบา)


กระโดดน้ำ

13.00 น. แพลตฟอร์ม 10 เมตร ชาย รอบแรก


แฮนด์บอล

- ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY

15.00 น. ฝรั่งเศส พบ สวีเดน

19.00 น. นอร์เวย์ พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ


จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง)

15.15 น. ทีมผลัดหญิง รอบชิงชนะเลิศ

16.35 น. สปรินท์ชาย รอบชิงชนะเลิศ


ขี่ม้า

17.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม รอบคัดเลือก


ระบำใต้น้ำ

17.30 น. ประเภททีมหญิง


คาราเต้ (ชิง 3 เหรียญทอง)

17.30 น. คาตะ ชาย ชิงเหรียญทองแดง

17.50 น. คาตะ ชาย รอบชิงชนะเลิศ

18.05 น. คูมิเต้ 61 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ

18.22 น. คูมิเต้ 75 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ

18.40 น. คูมิเต้ 61 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

18.50 น. คูมิเต้ 75 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ


ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 1 เหรียญทอง)

17.30 น. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ


กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 1 เหรียญทอง)

19.10 น. บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ

ข่าวที่เกี่ยวข้อง