โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 29​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 29​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 29​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 29​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 29 กรกฎาคม 2564


ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 07.00 น.

07.00 น. ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือก (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ธันยพร พฤกษากร)

07.00 น. แทร็ปบุคคลหญิง รอบคัดเลือก วันที่ 2

07.50 น. แทร็ปบุคคลชาย รอบคัดเลือก วันที่ 2 (เศวต เศรษฐาภรณ์)

12.30 น. แทร็ปบุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ

13.30 น. แทร็ปบุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ


เรือพาย (ชิง 4 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 06.30 น.

07.18 น. ชายคู่ พายเดี่ยว

07.30 น. หญิงคู่ พายเดี่ยว

07.50 น. กรรเชียงชายพายคู่ รุ่นไลต์เวต

08.10 น. กรรเชียงหญิงพายคู่ รุ่นไลต์เวต

09.20 น. กรรเชียงชายพายคู่ รุ่นไลต์เวต จัดอันดับ 13-18 (ศิวกร วงศ์พิณ - นวมินทร์ ดีน้อย) (NBT2 HD, AISPLAY)


ฟันดาบ (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 08.00 น.

- ฟอยด์ ทีมหญิง


ว่ายน้ำ (ชิง 5 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 08.30 น.

08.30 น. ฟรีสไตล์ 800 เมตร ชาย

08.44 น. กบ 200 เมตร ชาย

09.28 น. ผีเสื้อ 200 เมตร หญิง

09.37 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร ชาย

10.31 น. ฟรีสไตล์ 4x200 เมตร หญิง

17.46 น. ผีเสื้อ 100 เมตร ชาย รอบคัดเลือก (นวพรรษ วงค์เจริญ) (True4U)


เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)

09.00 น. หญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

13.00 น. ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

18.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงทองแดง

19.00 น. หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ (AISPLAY)


แคนู (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 12.00 น.

- แคนู หญิง (AISPLAY, NBT)


ยิมนาสติก (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 17.50 น.

- บุคคล หญิง รวมอุปกรณ์


กอล์ฟ เริ่มเวลา 05.30 น.

- บุคคลชาย (อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์, กัญจน์ เจริญกุล) (PPTV, True4U, AISPLAY)


แบดมินตัน เริ่มเวลา 07.00 น.

- ประเภทคู่ผสม รอบรองชนะเลิศ

07.00 น. หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน) พบ ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)

08.35 น. เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน) พบ ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง)

- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบ 16 คนสุดท้าย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 29​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

07.00 น. รัชนก อินทนนท์ พบ เกรกอเรีย มาริสก้า ทันจัง (อินโดนีเชีย) (PPTV, True4U)

07.45 น. บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ พบ อัน เซยอง (เกาหลีใต้) (PPTV, True4U)

- 08.35 น. ประเภทชายคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ

- 13.00 น. ชายเดี่ยว รอบ 16 คน

- 13.00 น. หญิงคู่ รอบก่อนรองชนะเลิศ


วอลเลย์บอลทีมหญิง รอบแแบ่งกลุ่ม (AISPLAY, NBT)

07.00 น. อิตาลี พบ อาร์เจนตินา

09.05 น. เกาหลีใต้ พบ สาธารณรัฐโดมินิกัน

12.20 น. เซอร์เบีย พบ เคนย่า

14.25 น. จีน พบ ROC

17.40 น. ญี่ปุ่น พบ บราซิล

19.45 น. สหรัฐอเมริกา พบ ตุรกี


วอลเลย์บอลชายหาด

เริ่มเวลา 07.00 น.

- ทีมหญิง รอบแรก


ยิงธนู เริ่มเวลา 07.30 น.

- บุคคล ชาย

- บุคคล หญิง


ขี่ม้า เริ่มเวลา 07.30 น.

- ประเภทอีเวนติ้ง


บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก (AISPLAY)

08.00 น. แคนาดา พบ เกาหลีใต้

11.40 น. สโลวีเนีย พบ ญี่ปุ่น

15.20 น. สเปน พบ เซอร์เบีย

19.00 น. สเปน พบ อาร์เจนตินา


จักรยาน รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 08.00 น.

- บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย

- บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง (ชุติกาญจน์ กิจวานิชเสถียร) (True4U, AISPLAY)


โปโลน้ำ เริ่มเวลา 08.00 น.

- ทีมชาย รอบแรก


มวยสากลสมัครเล่น รอบ 16 คน เริ่มเวลา 09.00 น.

- รุ่น 51 กก. หญิง

11.24 น. จุฑามาศ จิตรพงศ์ พบ ไอริช แม็กโน่ (ฟิลิปปินส์) (GMM25, True4U)


ยูโด (ชิง 2 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 09.00 น.

- รุ่น 78 กก. หญิง

- รุ่น 100 กก. ชาย


เรือใบ

- 10.15 น. ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง รอบที่ 7-8 (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม) (AISPLAY)


วินด์เซิร์ฟ

- 11.05 น. ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ หญิง รอบที่ 10-12 (ศิริพร แก้วดวงงาม) (AISPLAY)

- 13.20 น. ประเภทอาร์เอส : เอ็กซ์ ชาย รอบที่ 10-12 (ณัฐพงษ์ โพธิ์นพรัตน์) (AISPLAY)


เบสบอล รอบแบ่งกลุ่ม

17.00 น. อิสราเอล VS เกาหลีใต้