เวียนเทียนวันมาฆบูชา 2566 วัดในกรุงเทพฯ ที่ไหนดี
![เวียนเทียนวันมาฆบูชา 2566 วัดในกรุงเทพฯ ที่ไหนดี เวียนเทียนวันมาฆบูชา 2566 วัดในกรุงเทพฯ ที่ไหนดี](/static/web/140220/d0ad8975-0b8e-4408-8d1e-a904e37d23c9-600.webp)
วัดสุทัศนเทพวราราม กรุงเทพมหานคร และองค์กรเครือข่ายทางพระพุทธศาสนา จัดกิจกรรมระหว่างวันที่ 4 – 6 มีนาคม 2566
กระทรวงวัฒนธรรมได้กำหนดจัดกิจกรรมส่งเสริมพระพุทธศาสนา เนื่องในเทศกาลวันมาฆบูชา พุทธศักราช 2566 ขึ้นทั้งในส่วนกลางและส่วนภูมิภาคทั่วประเทศ ส่วนวัดอื่นๆ ก็จัดพิธีเวียนเทียน สวดมนต์ไหว้พระ ทำบุญด้วยเช่นกัน พุทธศาสนิกชนที่ดี อย่าลืมทำบุญตักบาตร เข้าวัดฟังธรรม และเวียนเทียนในวันมาฆบูชากันครับ เพื่อทำนุบำรุงพุทธศาสนาให้สืบต่อไป