แฟชั่น Y2K คืออะไร? ทำไมถึงกลับมาฮิตในหมู่คน Gen Z
![แฟชั่น Y2K คืออะไร? ทำไมถึงกลับมาฮิตในหมู่คน Gen Z แฟชั่น Y2K คืออะไร? ทำไมถึงกลับมาฮิตในหมู่คน Gen Z](/static/web/139352/ea4fd2fd-13b3-46d2-b188-a62a3781794f-600.webp)
รู้จักเทรนด์ฮิต "Y2K" พร้อมส่องท่าโพสสุดปังจากเหล่าคนบันเทิง
เรียกว่าเป็นเทรนด์ฮิตสุดๆในตอนนี้ ที่ไม่ว่าจะไปที่ไหน เข้าโซเชียลไหน ก็จะเห็นคำว่า "Y2K" เต็มไปหมด งานนี้เราจะพาไปทำความรู้จักกับแฟชั่นเทรนด์ฮิตนี้ว่าคืออะไร
สำหรับ คำว่า "Y2K" ย่อมาจากคำว่า Year 2000 ที่หมายถึงปี ค.ศ. 2000 ซึ่งตัว Y ย่อมาจากคำว่า Year และตัว K ย่อมาจาก KILO ซึ่งถ้าแปลเป็นตัวเลขจะหมายถึงหลักพัน ดังนั้น 2K จึงหมายถึง 2000 จึงนิยมเรียกและเขียนกันสั้นๆ ว่า Y2K นั่นเอง