น่ารักสมวัยนางสาวไทย 2566 สักการะศาลหลักเมืองพัทลุงเสริมสิริมงคลกิจกรรมเก็บตัววันแรก
![น่ารักสมวัยนางสาวไทย 2566 สักการะศาลหลักเมืองพัทลุงเสริมสิริมงคลกิจกรรมเก็บตัววันแรก น่ารักสมวัยนางสาวไทย 2566 สักการะศาลหลักเมืองพัทลุงเสริมสิริมงคลกิจกรรมเก็บตัววันแรก](/static/web/140437/a11de290-a2c6-49ca-9188-74a7f585e16c-600.webp)
ผู้เข้าประกวดนางสาวไทย ประจำปี 2566 ได้เดินทางมาสักการะศาลเจ้าหลักเมือง สิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่พัทลุงเพื่อเป็นสิริมงคล รวมถึงโปรโมทสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจของพัทลุง ผ่านกิจกรรมสานต่อประเพณีไทยที่มีเสน่ห์
ผู้เข้าประกวดนางสาวไทย ประจำปี 2566 ได้เดินทางมาสักการะศาลเจ้าหลักเมือง สิ่งศักดิ์สิทธิ์คู่พัทลุงเพื่อเป็นสิริมงคล รวมถึงโปรโมทสถานที่ท่องเที่ยวที่น่าสนใจของพัทลุง ผ่านกิจกรรมสานต่อประเพณีไทยที่มีเสน่ห์ โดยสาวงามทั้ง 47 คน ได้สวมผ้าพื้นถิ่นร่วมสมัย โชว์เอกลักษณ์ของแต่ละภูมิภาคสวยงามสมวัยสาวยุคใหม่ ในกิจกรรมเก็บตัววันแรก(เมื่อวันที่ 5 มี.ค.66)
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์