“ทรงอย่างแบด” กระหึ่ม เปิดงานตรุษจีนเยาวราช 2566
![“ทรงอย่างแบด” กระหึ่ม เปิดงานตรุษจีนเยาวราช 2566 “ทรงอย่างแบด” กระหึ่ม เปิดงานตรุษจีนเยาวราช 2566](/static/web/136803/0b1e89da-9b74-4063-b066-b651178a6697-600.webp)
ประชาชนและนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติร่วมพิธีเปิดเทศกาลตรุษจีนเยาวราช 2566 ที่เวทีกลางถนนเยาวราช โดยหลังพิธีเปิด เด็ก ๆ และผู้ปกครองจับจองพื้นที่หน้าเวทีเพื่อรับชมการแสดงดนตรีของวง “เปเปอร์ เพลนส์” เจ้าของเพลง“ทรงอย่างแบด” ซึ่งเด็กๆต่างพร้อมใจร้องตะโกนอย่างสุดเสียงสร้างบรรยากาศให้เยาวราชคึกคักรับตรุษจีน
ประชาชนและนักท่องเที่ยวชาวต่างชาติร่วมพิธีเปิดเทศกาลตรุษจีนเยาวราช 2566 ที่เวทีกลางถนนเยาวราช โดยหลังพิธีเปิด เด็ก ๆ และผู้ปกครองจับจองพื้นที่หน้าเวทีเพื่อรับชมการแสดงดนตรีของวง “เปเปอร์ เพลนส์” เจ้าของเพลง“ทรงอย่างแบด” ซึ่งเด็กๆต่างพร้อมใจร้องตะโกนอย่างสุดเสียงสร้างบรรยากาศให้เยาวราชคึกคักรับตรุษจีน(เมื่อวันที่ 22 ม.ค.66)
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์