TNN online โปรแกรมถ่ายทอดสดแบดมินตัน 'ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2023' รอบก่อนรองชนะเลิศ (17 มี.ค. 66)

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมถ่ายทอดสดแบดมินตัน 'ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2023' รอบก่อนรองชนะเลิศ (17 มี.ค. 66)

โปรแกรมถ่ายทอดสดแบดมินตัน 'ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2023' รอบก่อนรองชนะเลิศ (17 มี.ค. 66)

เช็กโปรแกรมถ่ายทอดสดขนไก่ ออล อิงแลนด์ 2023 รอบก่อนรองชนะเลิศ (8 คน-คู่) สุดท้าย วันที่ 17 มี.ค. 66 เริ่มเวลา 17.00 น. โดยทรูสปอร์ต ถ่ายทอดสดให้ชมถึงสองสนามด้วยกัน

ศึกแบดมินตัน ระดับ เวิลด์ ทัวร์ ซูเปอร์ 1000 รายการ "โยเน็กซ์ ออล อิงแลนด์ โอเพ่น แบดมินตัน แชมเปี้ยนชิพ 2023" รายการขนไก่ที่เก่าแก่สุดในโลก ที่สนาม ยูทิลิต้า อารีน่า เบอร์มิงแฮม เมืองเบอร์มิงแฮม ประเทศอังกฤษ วันศุกร์ ที่ 17 มี.ค. 66 เป็นการแข่งขันในรอบก่อนรองชนะเลิศ (8 คน-คู่) สุดท้าย โดยทรูสปอร์ตทำการถ่ายทอดสดให้ชมครบทุกคู่ ซึ่งมีทั้งคอร์ท 1 และ 2 ในรอบนี้


โปรแกรมการถ่ายทอดสด

คอร์ท 1 ถ่ายทอดสดทางทรูสปอร์ต 3 ช่อง 668 , ทรูสปอร์ต 7 ช่อง 686 และ SPOTV 1 ช่อง 689

17.00 น. คู่ผสม : รีฮาน คุชาจานโต & ลิซ่า กุสุมาวาติ (อินโดนีเซีย) พบ โคไฮ ยามาชิตะ & นารุ ชิโนยะ (ญี่ปุ่น)

18.00 น. หญิงคู่ : อาพริลานี่ ราฮายู & ซิตี ฟาเดีย รามาดานตี (อินโดนีเซีย) พบ เบ็ค ฮานา & อี โซฮี (เกาหลีใต้)

19.00 น. ชายคู่ : เหลียง เว่ยกัง & หวัง ชาง (จีน) พบ ลีโอ คาร์นันโด้ & ดาเนี่ยล มาร์ติน (อินโดนีเซีย)

20.00 น. หญิงเดี่ยว : เฉิน ยู่เฟย (จีน) พบ เกรกลอเลีย มาริสก้า ทุนจุง (อินโดนีเซีย)

21.00 น. ชายคู่ : หลิว ยู่เฉิน & โอ ซวนยี่ (จีน) พบ โมฮาหมัด อาซาน & เฮนดร้า เซนเทียวาน (อินโดนีเซีย)

22.00 น. หญิงเดี่ยว : แคโรไลน่า มาริน (สเปน) พบ อัน เซยอง (เกาหลีใต้)

23.00 น. หญิงคู่ : เฉิน ชิงเฉิน & เจี่ย ยี่ฟาน (จีน) พบ คิม โซยัง & กอง ฮียอง (เกาหลีใต้)

00.00 น. ชายเดี่ยว : แอนโทนี่ กินติ้ง (อินโดนีเซีย) พบ แอนเดอร์ส แอนทอนเซ่น (เดนมาร์ก)

01.00 น. คู่ผสม : โรบิน ทาเบลลิ่ง & เซเลน่า พีค (ฮอลแลนด์) พบ คิม วันโฮ & จอง นาอึน (เกาหลีใต้)

02.00 น. ชายเดี่ยว : อึ้ง ซีหยง (มาเลเซีย) พบ หลี่ ชื่อเฟ็ง (จีน)


คอร์ท 2 ถ่ายทอดสดทาง SPOTV 2 ช่อง 690

17.00 น. หญิงคู่ : เทรสก้า จอลลี่ & กายาติ พูเอลล่า (อินเดีย) พบ หลี่ เหวินเม่ย & หลิว ซวนซวน (จีน)

18.00 น. คู่ผสม : เจิ้ง ซีเว่ย & หวง ย่าเฉียง (จีน) พบ ยูกิ คาเนโกะ & มิซากิ มันสึโตโมะ (ญี่ปุ่น)

19.00 น. ชายเดี่ยว : ฉี ยู่ฉี (จีน) พบ เว่ย ฮงหยาง (จีน)

20.00 น. หญิงเดี่ยว : อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น) พบ หวัง จื่ออี้ (จีน)

21.00 น. ชายเดี่ยว : โคได นาราโอกะ (ญี่ปุ่น) พบ ลี ซื่อเจี๋ย (มาเลเซีย)

22.00 น. หญิงคู่ : จาง ซือเซียน & เจิ้ง หยู (จีน) พบ มายุ มัตสึโมโตะ & วากานะ นากาฮาระ (ญี่ปุ่น)

23.00 น. ชายเดี่ยว : ทาคุโร โฮกิ & ยูโกะ โคบายาชิ (ญี่ปุ่น) พบ เหอ จีติง & ตัน เฉียง (จีน)

00.00 น. หญิงเดี่ยว : เหอ ปินเจียว (จีน) พบ ไต้ จื่ออิง (จีนไทเป)

01.00 น. ชายคู่ : ฟาจาร์ อัลเฟี่ยน & มูฮัมหมัด ริอาน อาเดรียนโต้ (อินโดนีเซีย) พบ มูฮัมหมัด ฟิครี & บากัส มัวลาน่า

02.00 น. คู่ผสม : โซ ซุงแจ & แช ยูจุง (เกาหลีใต้) พบ เดชาพล พัววรานุเคราะห์ & ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย

โปรแกรมถ่ายทอดสดแบดมินตัน 'ออล อิงแลนด์ โอเพ่น 2023' รอบก่อนรองชนะเลิศ (17 มี.ค. 66)

ข่าวที่เกี่ยวข้อง