งานกินปลาสิงห์บุรี 2566 "ชัยวุฒิ" เป็นประธานเปิดงานสุดยิ่งใหญ่
![งานกินปลาสิงห์บุรี 2566 ชัยวุฒิ เป็นประธานเปิดงานสุดยิ่งใหญ่ งานกินปลาสิงห์บุรี 2566 ชัยวุฒิ เป็นประธานเปิดงานสุดยิ่งใหญ่](/static/web/134307/d042c39e-345a-453c-91ce-31d6ed3b3904-600.webp)
"เทศกาลกินปลาสิงห์บุรี" 2566 ชัยวุฒิ เป็นประธานเปิดงานสุดยิ่งใหญ่
นายชัยวุฒิ ธนาคมานุสรณ์ รัฐมนตรีว่าการกระทรวงดิจิทัลเพื่อเศรษฐกิจและสังคม เป็นประธานพิธีเปิดงานเทศกาลกินปลาของดีเมืองสิงห์ ครั้งที่ ๒๘ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๖ ในระหว่างวันที่ ๒๔ ธันวาคม ๒๕๖๕ - ๒ มกราคม ๒๕๖๖ ณ บริเวณศูนย์ราชการ จังหวัดสิงห์บุรี ตำบลบางมัญ อำเภอเมืองสิงห์บุรี จังหวัดสิงห์บุรี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อดึงดูดนักท่องเที่ยว ให้เข้ามาท่องเที่ยวในจังหวัดสิงห์บุรี และมีการจัดกิจกรรมและการจำหน่ายสินค้าตลอดการจัดงาน ซึ่งการจัดงาน เทศกาลกินปลาของดีเมืองสิงห์เป็นงานสำคัญที่จัดขึ้นเป็นประจำทุกปี และบรรจุอยู่ในปฏิทินของการท่องเที่ยว แห่งประเทศไทย และเป็นการกระตุ้นเศรษฐกิจด้านการท่องเที่ยวได้อย่างมีประสิทธิภาพ ในการนี้ เพื่อเป็นเกียรติและเป็นการสร้างขวัญกำลังใจให้แก่ประชาชนชาวจังหวัดสิงห์บุรี