True 5G ร่วมสนับสนุน "ปุ้ย ปิยาภรณ์" เตรียมเปิดม่านเวทีเฟ้นหานางสาวไทยคนที่ 53
![True 5G ร่วมสนับสนุน ปุ้ย ปิยาภรณ์ เตรียมเปิดม่านเวทีเฟ้นหานางสาวไทยคนที่ 53 True 5G ร่วมสนับสนุน ปุ้ย ปิยาภรณ์ เตรียมเปิดม่านเวทีเฟ้นหานางสาวไทยคนที่ 53](/static/web/99972/0b5490ed-775b-4a53-8c94-b637810abb59-600.webp)
True 5G ร่วมสนับสนุนการจัดการประกวด ประชันความงามสาวไทยระดับประเทศไทยครั้งยิ่งใหญ่ ประจำปี 2564 โดยทางผู้บริหารอย่าง "ปุ้ย ปิยาภรณ์" เตรียมเปิดม่านเวทีเฟ้นหานางสาวไทยคนที่ 53
เตรียมเปิดม่านเวทีประชันความงามสาวไทยระดับประเทศไทยครั้งยิ่งใหญ่ ประจำปี 2565 กับการเฟ้นหานางสาวไทยคนที่ 53 โดยทาง True 5G ได้ร่วมสนับสนุน การจัดการประกวดในครั้งนี้ ซึ่งเป็นการพลิกโฉมเวทีนางสาวไทย สู่ยุคสมัยใหม่ โดยทางผู้บริหารสาวอย่าง "ปุ้ย ปิยาภรณ์" ได้เผยความรู้สึกว่า ดีใจ และอยากจะทำให้อีกหนึ่งเวทีของนางสาวไทย มีความแข็งแรง
เราจะเพิ่มความสนุก และจะมีกิจกรรมหลากหลายเพิ่มเข้ามาเรื่อยๆ และเป็นการพลิกโฉมนางสาวไทย เราต้องปรับเปลี่ยนบริบทของเวที ให้กล้าแกร่งยิ่งขึ้น
และในช่วงที่โควิดกลับมานี้ ด้านปุ้ยได้เผยว่า ต้องกลับไปทบทวนในมาตรการเดิม ทีมงานทุกคนจะต้องฉีดวัคซีนอย่างน้อย 3 เข็ม นางงามด้วยเช่นกัน และยังได้เผยถึงห้องแดงที่จะกลายเป็นตำนาน เมื่อพูดถึงจะนึกถึงนางสาวไทย และก็มีการวางแผนสำรองเอาไว้ว่า ในการจัดออนไลน์ ความสนุกหรือลุ้นระทึกมันจะน้อยลงไป ก็จะหาวิธีที่จะจัดให้ได้
อีกทั้งยังเผยเรื่องที่นำ "อแมนด้า" มาเกี่ยวข้องกับเวทีนี้ โดยเผยว่าอแมนด้าฝ่ากระแสวิพากษ์วิจารณ์ จนกระทั่งมายืนในจุดนี้ พร้อมยืนยันว่า ไม่มีดราม่านางสาวไทยแน่นอน ทุกคนเข้าใจ รุ่นพี่จะเข้ามาปรากฏเป็นทีมนางสาวไทย ประชุมแล้วว่าจะทำอย่างไรให้เวทีแข็งแกร่งให้กับน้องๆ ที่เข้ากระกวด
ภาพจาก True Inside HD
พร้อมเผยถึงสาวงามที่จะเข้าสมัครเวทีประกวดนี้ว่า เตรียมตัวหย่อนใบสมัคร เพื่อเฟ้นหาสาวไทยคนที่ 53 ที่จะเป็นทูตวัฒนธรรมและการท่องเที่ยวรวมถึงเป็นกระบอกเสียงด้านการศึกษา สังคมและสิ่งแวดล้อมภายใต้แนวคิด Beyond Beauty หรือสาวงามที่มีคุณค่าเหนือกว่าแค่ความสวย ซึ่งเป็นธีมหลักการประชันความงามของนางสาวไทยปีนี้
และจะเปิดรับสมัครทางออนไลน์ตั้งแต่วันที่ 25 ธันวาคม 2564 – 5 มกราคม 2565 พร้อมยลโฉมผู้เข้าประกวดรอบแรกจำนวน 50 คนในช่วงกลางเดือนมกราคม เพื่อแข่งขันกันในรอบ Audition ก่อนที่จะเข้าสู่รอบ 24 คนสุดท้าย โดยสาวงามจะเข้าร่วมกิจกรรมการประกวดและการประชันความงามรูปแบบต่าง ๆ จากนั้นจะมีการประกวดรอบ Preliminary ในวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565
สาวงามจะอวดโฉมในรอบชุดว่ายน้ำ และชุดราตรี รวมถึงการประชันความสามารถในด้านต่าง ๆ อาทิ นางงามสายเต้น นางงามสายพูด นางงามสายร้องเพลง และนางงามที่มีความสามารถอื่นๆ และประกาศผลผู้ที่คว้าตำแหน่งนางสาวไทยคนที่ 53 ในรอบ Final ในค่ำคืนวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565 หญิงงามหนึ่งเดียวแห่งปีจะได้รับรางวัลมงกุฎเกียรติยศ เงินสด 1,000,000 บาท และรางวัลอันทรงเกียรติอื่นๆ อีกมากมาย
และสามารถติดตามชมการประกวดนางสาวไทย ประจำปี 2565 ได้ผ่านทางช่องทาง TRUE รวมถึงทางดิจิทัลแพลตฟอร์มของทางกองประกวดฯ ต่างๆ