"เต๋า เศรษฐพงศ์" ส่งกำลังใจให้คุณแม่ ลงพื้นที่ รพ.สนามที่กาฬสินธุ์
![เต๋า เศรษฐพงศ์ ส่งกำลังใจให้คุณแม่ ลงพื้นที่ รพ.สนามที่กาฬสินธุ์ เต๋า เศรษฐพงศ์ ส่งกำลังใจให้คุณแม่ ลงพื้นที่ รพ.สนามที่กาฬสินธุ์](/static/web/84018/4dd9c9dd-1ecf-44e2-ad1e-2dfd8e603e40-600.webp)
"เต๋า เศรษฐพงศ์" ส่งกำลังใจให้คุณแม่ ลงพื้นที่ โรงพยาบาลสนามที่กาฬสินธุ์ ที่ต้องทำงานหนักช่วงโควิด-19
ในช่วงสถานการณ์โควิดที่กำลังแพร่ระบาดอยู่ขณะนี้ แพทย์ พยาบาลและบุคลากรทางการแพทย์ต่างทำงาน ทำหน้าที่กันอย่างหนักหน่วง เนื่องจากมีผู้ติดเชื้อเพิ่มขึ้นอยู่เรื่อยๆ นักแสดง นักร้องหนุ่ม "เต๋า เศรษฐพงศ์" ก็อดห่วงคุณแม่ไม่ได้เลย แต่ก็สุดภูมิใจ
เนื่องจากคุณแม่ ของหนุ่มเต๋า ทำหน้าที่พยาบาลและลงในพื้นที่เสี่ยง โดยล่าสุดหนุ่มเต๋า ได้โพสต์ภาพคุณแม่ที่กำลังจัดเตรียมโรงพยาบาลสนามรับผู้ป่วยที่เพิ่มขึ้นที่ จ.กาฬสินธุ์ พร้อมข้อความว่า "สู้ๆ️แม่ #กาฬสินธุ์" หลังจากที่โพสต์ก็มีเพื่อนๆ ในวงการบันเทิง ต่างเข้ามาคอมเมนต์ให้กำลังใจ และ แสดงความห่วงใยคุณแม่ของหนุ่มเต่ากันอย่างมากมาย...
ขอบคุณภาพ IG: taophiangphor