"ป๋อ ณัฐวุฒิ" เปิดสาเหตุที่ทำให้ไม่ได้ร่วมเตะบอลในงานช่อง (มีคลิป)
![ป๋อ ณัฐวุฒิ เปิดสาเหตุที่ทำให้ไม่ได้ร่วมเตะบอลในงานช่อง (มีคลิป) ป๋อ ณัฐวุฒิ เปิดสาเหตุที่ทำให้ไม่ได้ร่วมเตะบอลในงานช่อง (มีคลิป)](/static/web/142485/7ec72875-bd4b-4531-abfb-b2fb143f1fee-600.webp)
แม้จะมีรายชื่อเป็นหนึ่งในนักเตะแต่ ป๋อ ณัฐวุฒิ ดันไม่ได้ร่วมลงสนามโชว์ลีลาฟาดแข้ง เจ้าตัวเผยว่าเป็นเพราะกำลังป่วยบ้านหมุน
มีรายชื่อเป็นหนึ่งในนักเตะของทีมสีม่วงในงานฟุตบอลประจำปีของช่อง 3 แถมตอนเปิดตัวนักเตะเราก็ยังได้เห็นหน้าตาของพระเอกหล่อเข้ม "ป๋อ ณัฐวุฒิ สกิดใจ" แต่พอถึงช่วงเวลาการแข่งขันกลับไม่ได้เห็นเจ้าตัวลงสนามเลย
งานนี้ ป๋อ ณัฐวุฒิ เลยมาไขข้อข้องใจผ่านสื่อต้นสังกัดว่า ตอนนี้ป่วยบ้านหมุน มีอาการบ้านหมุนที่เกิดจากน้ำในหูหนืด ถ้าถ่ายละครหนักก็จะมีอาการเวียนหัวแล้วก็อ้วก ปีนี้เลยคิดว่าไม่น่าลงแข่งไหว ซึ่งตอนนี้ก็กำลังรักษาตัวอยู่