"พุฒ-จุ๋ย" เข้าเฝ้า "สมเด็จพระสังฆราช" กราบขอพรขริบผมไฟให้ลูกชาย "น้องพีร์เจ"
![พุฒ-จุ๋ย เข้าเฝ้า สมเด็จพระสังฆราช กราบขอพรขริบผมไฟให้ลูกชาย น้องพีร์เจ พุฒ-จุ๋ย เข้าเฝ้า สมเด็จพระสังฆราช กราบขอพรขริบผมไฟให้ลูกชาย น้องพีร์เจ](/static/web/142471/670b9025-d7e7-4e47-a606-7feb3bd6dd73-600.webp)
พุฒ-จุ๋ย พาลูกชาย น้องพีร์เจ เข้าเฝ้าสมเด็จพระสังฆราชกราบขอพรขริบผมไฟ
อายุครบ 4เดือนแล้วสำหรับ "น้องพีร์เจ" ลูกชายหัวแก้วหัวแหวนของ "พุฒ พุฒิชัย" และ "จุ๋ย วรัทยา" ล่าสุดทั้งคู่ได้พาลูกชายไปเข้าเฝ้าสมเด็จพระอริยวงศาคตญาณสมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปริณายก
โดย พุฒ ได้โพสต์ภาพลงในอินสตาแกรมพร้อมข้อความว่า เป็นพระมหากรุณาธิคุณ อย่างหาที่สุดมิได้ สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณสมเด็จพระสังฆราชสกลมหาสังฆปริณายก ได้ประทานพระวโรกาสให้เกล้ากระหม่อมฉันและครอบครัว ได้เข้าเฝ้ากราบขอพร ขริบผมไฟให้น้องพีร์เจ เด็กชาย พิชญ์ศราพงศ์ เกษตรสิน บุตรชายของกระหม่อม เพื่อเป็นสิริมงคลแด่ครอบครัว บันทึก ณ วันจันทร์ที่ 27 เดือน3 ปี 2566 น้องพีร์เจครบวัน 4 เดือน หรือ 121 วัน ครับ