"เป้ย ปานวาด" ไม่อยากแนะนำปัญหาเรื่องครอบครัว ขอให้กำลังใจทุกคน
![เป้ย ปานวาด ไม่อยากแนะนำปัญหาเรื่องครอบครัว ขอให้กำลังใจทุกคน เป้ย ปานวาด ไม่อยากแนะนำปัญหาเรื่องครอบครัว ขอให้กำลังใจทุกคน](/static/web/142131/2abeeee9-a13a-4c2f-8030-a8cc7e0af509-600.webp)
เป้ย ปานวาด ถูกถามเรื่องเคล็ดลับเวลาเจอปัญหาครอบครัว เจ้าตัวเชื่อแต่ละคนมีวิธีแก้ปัญหาที่ไม่เหมือนกัน
เป็นอีกหนึ่งสาวแกร่งที่เจอกับอุปสรรคปัญหาในชีวิตมามากมายสำหรับ "เป้ย ปานวาด" และทุกครั้งเธอก็สามารถฝ่าฝันผ่านปัญหาต่างๆมาได้อย่างดี
ล่าสุดกับข่าวร้อนของวงการบันเทิงกับปัญหาเรื่องครอบครัวทำให้ เป้ย ปานวาด ถูกถามถึงเคล็ดลับ จนเจ้าตัวต้องปฏิเสธทันทีว่าอย่าถามเคล็ดลับจากเธอเลย เธอเคารพความคิดเห็นของแต่ละครอบครัวของแต่ละคู่ พอเราเห็นข่าวของแต่ละคู่เราก็ได้แต่ส่งกำลังใจ เราเรียกว่าเราก็เคยผ่านจุดๆนั้นไปแล้วแต่ความคิดเห็นของแต่ละคนมันก็จะไม่เหมือนกัน ในการตัดสินใจในเรื่องต่างๆ
ของเป้ย จะช่างน้ำหนักว่าข้อดีข้อเสียมันยังไง ถ้าเกิดเราใช้อารมณ์ของเราในการตัดสินแล้วต่อไปลูกล่ะ คือมันจะจบปัญหาที่เราแต่ปัญหาของลูกมันจะไม่จบ อันนี้คือความคิดของเป้ยเท่านั้นเองแต่ถ้ามันเหนือบ่ากว่าแรงมันก้จะเป็นอีกสเต็ปหนึ่ง แต่ ณ วันนี้ของเป้ยมันยังแก้ปัญหากันได้
ส่วนเรื่องวาเลนไทนที่โพสต์รูปแล้วสามีจับท้องจนคนเดาว่ากำลังจะมีลูกคนที่สามหรือเปล่า คุณแม่เป้ยยืนยันว่าขอจบที่สองคนค่ะ ในรูปมันเป็นแค่จังหวะวางมือเท่านั้นไม่ได้กำลังจะมีเบบี๋แน่นอน