"มารี เบิร์นเนอร์" ขอโทษแล้ว หลังหลุดพูด คนไทยติดนิสัยชอบผ่อน (มีคลิป)
![มารี เบิร์นเนอร์ ขอโทษแล้ว หลังหลุดพูด คนไทยติดนิสัยชอบผ่อน (มีคลิป) มารี เบิร์นเนอร์ ขอโทษแล้ว หลังหลุดพูด คนไทยติดนิสัยชอบผ่อน (มีคลิป)](/static/web/138706/e7ed6292-93ab-422b-ab13-c5f3137d2a0c-600.webp)
"ลิลลี่ ภัณฑิรา" ขอโทษ ปมดราม่า "มารี เบิร์นเนอร์" ไม่ได้มีเจตนาร้าย
หลังจากมีดราม่าจนติดเทรนด์ทวิตเตอร์ เหตุเกิดจาก มารี เบิร์นเนอร์ พูดว่า คนไทยติดนิสัยชอบผ่อน ในรายการของตัวเอง จนเกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์มากมาก
ล่าสุด มารี ได้ออกมาโพสต์ใน IG ส่วนตัว มารี ขอใช้พื้นที่ตรงนี้ชี้แจงเรื่องที่เกิดขึ้นนะคะ จากเนื้อหาในคลิป มารีได้ใช้คำว่า คนไทย ติดนิสัยผ่อน ซึ่งจริงๆแล้วไม่ได้มีเจตนาในความหมายลบนะคะ เพราะที่พูดหมายถึงตัวเองด้วยที่เคยมีประสบการณ์ผ่อนทั้งบ้าน ทั้งรถ และ regret ทีหลังมาแล้ว มารีจึงแค่อยากแนะนำ/ให้ข้อคิด ในสิ่งที่ได้เจอมาค่ะ จึงอยากแชร์ให้ฟังและอยากให้ทุกคนระมัดระวังในเรื่องการผ่อนต่างๆ
ปล.มารีไม่ได้หมายความว่าการผ่อนเป็นเรื่องไม่ดีหรือไม่จำเป็นนะคะ แค่บางทีการที่เราเลือกผ่อนหลายอย่างโดยไม่ทันคิดละเอียด จากประสบการณ์ตัวเอง และคนรอบตัว อาจจะกลายเป็นการสร้างค่าใช้จ่ายเกินตัวที่ทำให้ตัวเองลำบากในอนาคต เพียงแต่อยากให้ทุกคนคำนวณให้ดี ๆ ไม่ได้มีเจตนาใดๆ ที่จะดูถูกผู้อื่นเลยแม้แต่นิดเดียวค่ะ หากมีข้อผิดพลาด หรือ ใช้คำพูดที่ผิด หรือ ทำให้เกิดการเข้าใจผิดใด มารีขอโทษทุกคน ณ ทีนี้ นะคะ
![มารี เบิร์นเนอร์ ขอโทษแล้ว หลังหลุดพูด คนไทยติดนิสัยชอบผ่อน (มีคลิป)](/static/details/e2U2Oif_R4-600.jpeg)
ด้าน ลิลลี่ ภัณฑิรา หนึ่งในพิธีกรร่วมรายการและเพื่อนสนิท มารี ก็เผยว่าตกใจเหมือนกันเพราะไม่คิดว่าจะเป็นประเด็นดราม่าขึ้นมา พร้อมทั้งขอโทษทุกคนแทนเพื่อนสาว ยืนยันว่าทั้งเธอและ มารี ไม่ได้มีเจตนาร้ายใดๆ
ส่วนเรื่องความรักของเธอกัน ชิน ชินวุฒ เจ้าตัวบอกว่าจริงๆก็พร้อมแล้วเรื่องแต่งงานเพราะคบกันมายาวนานแล้ว ตอนนี้รอแค่ว่าเมื่อไหร่ฝ่ายชายจะมาขอเท่านั้น
![มารี เบิร์นเนอร์ ขอโทษแล้ว หลังหลุดพูด คนไทยติดนิสัยชอบผ่อน (มีคลิป)](/static/details/hdFBkyEiCB-600.jpeg)