"อ้อย จิระวดี" เข้าโรงพยาบาลด่วน PM2.5 ทำพิษ!!
![อ้อย จิระวดี เข้าโรงพยาบาลด่วน PM2.5 ทำพิษ!! อ้อย จิระวดี เข้าโรงพยาบาลด่วน PM2.5 ทำพิษ!!](/static/web/138266/db145175-da6c-4fd9-91e6-68b28794de5a-600.webp)
"อ้อย จิระวดี" หอบหืดกำเริบ จนต้องนอนโรงพยาบาล หลัง PM2.5 ทำพิษ บอกจะรีบหายจะได้ไปทำงานที่เรารัก
ด้วยสถานการณ์ ค่าฝุ่นละออง PM2.5 กำลังเป็นปัญหาสำหรับทุกคนในขณะนี้ ฝุ่นละออง PM 2.5 เพราะสามารถถูกสูดเข้าลึกถึงทางเดินหายใจและปอด ก่อให้เกิดการระคายเคือง แสบจมูก ไอ จาม มีเสมหะ หอบหืด หัวใจวายเฉียบพลัน หลอดเลือดสมองตีบ และที่อันตรายที่สุดอาจถึงขั้นเป็นมะเร็งปอด
ภาพจาก ig : aoyjira
นักแสดงรุ่นใหญ่ "อ้อย จิระวดี อิศรางกูร" ถึงกับต้องนอนโรงพยาบาลเป็นการด่วน เหตุโดน PM2.5 ทำพิษเข้าให้ โดยเจ้าตัว โพสต์คลิป พร้อมบอกว่า "สวัสดีค่ะ มานอนโรงพยาบาลได้ 3 วันแล้ว เนื่องจาก PM 2.5 ทำพิษ โรคหอบหืดก็เลยกำเริบ ตอนนี้หลายๆ คนต้องระวังให้ดีนะคะ ถ้าไม่จำเป็นอย่าออกนอกบ้านเลย ส่วนตัวต้องออกไปทำงาน ภูมิก็เลยกลับมา ไอ หืดหอบ พอสมควร ต้องพ่นยา เสียดายมาก เพราะเป็นคนที่อยากทำงานมาก พอไม่ได้ทำงานก็เริ่มเครียด เฉพาะนั้นต้องหายให้เร็วที่สุด เพื่อกลับไปทำงานที่เรารัก"
ภาพจาก ig : aoyjira
ภาพจาก ig : aoyjira
ภาพจาก ig : aoyjira