แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป)
![แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป) แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป)](/static/web/135383/690a2800-8d8b-4b47-a55f-964f720ada75-600.webp)
4 สาว BLACKPINK เดินทางมาไทยแล้ว และพร้อมเปิดการแสดงต้อนรับปีใหม่กันถึง 2 วัน
![แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป)](/static/details/yE5X1wicSO-600.jpeg)
บลิ้งค์ไทย ตื่นเต้นไม่ไหวแล้วเมื่อมีภาพ 4 สาวแบล็คพิ้งค์ ปรากฎตัวที่สนาม ประเทศเกาหลีใต้ เพื่อบินลัดฟ้ามาเมืองไทย เตรียมพร้อมสำหรับคอนเสิร์ตใหญ่ที่จะเกิดขึ้นในวันพรุ่งนี้ กับ BLACKPINK WORLD TOUR BORN PINK BANGKOK ซึ่งจะจัดขึ้นในวันที่ 7 และ 8 มกราคม 2566 ณ สนามกีฬาแห่งชาติ (สนามศุภชลาศัย) ช่วงเวลาประมาณ 17.40 น.ตามเวลาประเทศไทย โรเซ่และเจนนี่ เดินทางมาถึงสนามบินพร้อมกันก่อนจะโบกมือทักทายสื่อเกาหลีที่มารอถ่ายภาพ ตามมาด้วย ลิซ่า ที่มีการโพสต์ท่าหัวใจ ยกมือไหว้ ก่อนที่นักข่าวจะขอให้ ลิซ่า ทำท่ากระต่าย ซึ่ง น้องก็ใจดีโพสต์ท่ากระต่ายให้สุดน่ารัก ปิดท้ายด้วยพี่ใหญ่ของวงอย่าง จีซู ที่โบกมือทักทายก่อนจะเดินเข้าไปในตัวสนามบิน...จากเวลาที่สาวๆเดินทางถึงสนามบินที่เกาหลี คาดว่าแบล็คพิ้งค์จะแลนด์ดิ้งถึงเมืองไทยในเวลาประมาณ 23.00 น. ตามเวลาประเทศไทย แต่ก่อนที่สาวๆจะมาถึงเมืองไทย เหล่าบลิ้งค์ ก็คึกคักกันใน #BORNPINKinBANGKOK โดยยังมีการเผยแพร่ภาพที่บอกว่าเป็นกลุ่มแดนเซอร์ของทางค่าย YG ต้นสังกัดของ แบล็คพิ้งค์ ไปซ้อมเต้นกันที่สถานที่จริงแล้วด้วย
![แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป)](/static/details/bNQTNj6rbI-600.jpeg)
![แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป)](/static/details/r7lLd29ZAk-600.jpeg)
![แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป)](/static/details/gYXxiyr8KU-600.jpeg)
![แฟนๆ ตื่นเต้น BLACKPINK เตรียมตัวบินมาไทยแล้ว (มีคลิป)](/static/details/ebx0Xyb_LN-600.jpeg)