"เตนล์ ชิตพล" กลับไทยในรอบ 3 ปี ดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งอันดับ 1
![เตนล์ ชิตพล กลับไทยในรอบ 3 ปี ดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งอันดับ 1 เตนล์ ชิตพล กลับไทยในรอบ 3 ปี ดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งอันดับ 1](/static/web/124100/9e635ad8-8732-4b8c-b1ba-73f24143084e-600.webp)
เตนล์ ชิตพล หรือ เตนล์ลี กลับมาเมืองไทย ในรอบ 3 ปี แฟนคลับแห่ไปรอต้อนรับไอดอลหนุ่มที่สนามบินกันอย่างท่วมท้น ตั้งแต่ไอดอลหนุ่มยังไม่ขึ้นเครื่องเลยด้วยซ้ำ...
ไอดอลหนุ่มสัญชาติไทยที่โบยบินไปมีชื่อเสียง ณ แดนกิมจิ "เตนล์ ชิตพล ลี้ชัยพรกุล" หรือ "เตนล์ลี" โดยหลังจากเพิ่งไปขึ้นคอนเสิร์ตใหญ่ที่ญี่ปุ่น SMTOWN LIVE 2022 @TOKYO และได้แฮชแทก King of Stage Tenlee มา ล่าสุดไอดอลหนุ่มกำลังจะเดินทางกลับมาเมืองไทยหลังจากไม่ได้กลับมาเป็นเวลาร่วม 3 ปี และจะเดินทางมาถึงสนามบินสุวรรณภูมิ วันที่ 4 กันยายน 2565 เวลา 13.54 น.
![เตนล์ ชิตพล กลับไทยในรอบ 3 ปี ดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งอันดับ 1](/static/details/0uAuESb1Sw-600.jpeg)
ด้านแฟนคลับของไอดอลหนุ่ม ต่างก็ตื่นเต้นดีใจกันเป็นอย่างมากแห่ไปรอต้อนรับที่สนามบินตั้งแต่ เที่ยงคืน ของวันที่ 4 กันยายน 2565 และมีแฟนคลับบางกลุ่มที่ไปรอต้อนรับอยู่ที่หน้าเกท ณ สนามบินสุวรรณภูมิแล้วก็มี แถมยังยันดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งทยานสู่เทรนด์อันดับ 1 ทวิตเตอร์ประเทศไทยไปแล้ว
![เตนล์ ชิตพล กลับไทยในรอบ 3 ปี ดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งอันดับ 1](/static/details/teIGwe6sed-364.jpeg)
งานนี้ไอดอลหนุ่ม เตนล์ลี จะสร้างปรากฏการณ์การต้อนรับกลับบ้านที่สนั่นหวั่นไหวในรอบปีได้หรือไม่ รอติดตามชมกันได้เลย Welcome back home TENLEE
![เตนล์ ชิตพล กลับไทยในรอบ 3 ปี ดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งอันดับ 1](/static/details/bDj3KzoJ_N-600.jpeg)
![เตนล์ ชิตพล กลับไทยในรอบ 3 ปี ดัน #WelcomebackHomeTEN พุ่งอันดับ 1](/static/details/nGZHatfy08-600.jpeg)