3 นักร้องดัง "เดอะทอยส์-อร BNK48-ไผ่ พงศธร" ติดเชื้อโควิด19
![3 นักร้องดัง เดอะทอยส์-อร BNK48-ไผ่ พงศธร ติดเชื้อโควิด19 3 นักร้องดัง เดอะทอยส์-อร BNK48-ไผ่ พงศธร ติดเชื้อโควิด19](/static/web/116862/ba1544c2-be33-4c4e-9542-1c3b99210af6-600.webp)
เหล่าคนบันเทิงพบเชื้อต่อเนื่อง! 3 นักร้องดัง "เดอะทอยส์-อร BNK48-ไผ่ พงศธร" ซีซั่นนี้ไม่รอดประกาศติดเชื้อโควิด-19
สถานการณ์โควิดเริ่มกลับมาระบาดหนัก และยังคงเล่นงานคนบันเทิงอย่างต่อเนื่อง เพราะล่าสุดด้านต้นสังกัดของ 3 นักร้องดังอย่าง "เดอะทอยส์" , "ไผ่ พงศกร" และ "อร BNK48" ได้ออกมาแจ้งว่าทั้ง 3 คน พบเชื้อโควิด19 พร้อมกับเลื่อนงานออกทั้งหมด
ภาพจาก IG : thetoysthetoysthetoys
ภาพจาก IG : whattheduckmusic
โดยทางต้นสังกัดของ "เดอะทอยส์" ได้ออกมาร่อนจดหมาย พร้อมกับแจ้งว่า "แจ้งสถานการณ์ศิลปิน THE TOYS ตรวจพบเชื้อโควิด-19 เรื่อง เนื่องด้วยคืนวันที่ 15 มิถุนายน 2565 ศิลปิน THE TOYS ทำการตรวจ ATK ผลปรากฏว่า “พบเชื้อโควิด-19” โดย ทางศิลปิน จะทำการกักตัว และตรวจ RT-PCR เพื่อยืนยันผลอีกครั้ง
ทั้งนี้ทางค่ายเพลง วอท เดอะ ดัก มีความจำเป็นต้อง ขอเลื่อนการแสดงของศิลปิน THE TOYS ตามรายละเอียด ดังต่อไปนี้ วันพฤหัสบดี ที่ 16 มิถุนายน 2565 งาน LANOS NEW PRODUCT LANCHING AND MEETING 2022 วันเสาร์ ที่ 18 มิถุนายน 2565 ร้าน โอลด์-เล้ง RCA กรุงเทพฯ ที่ วันอาทิตย์ ที่ 19 มิถุนายน 2565 งาน Passione Free Concert ศูนย์การค้าแพชชั่น ระยอง วันพุธ ที่ 22 มิถุนายน 2565 ร้าน The Harem กรุงเทพฯ โดยทางค่ายเพลง วอท เดอะ ดัก จะทำการจัดหาคิวเพื่อใหม่ทั้งหมดอีกครั้ง และขออภัยต่อผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุกท่าน
ภาพจาก IG : orn.bnk48official
ภาพจาก IG : bnk48
และทางด้านต้นสังกัดของ "อร BNK48" ได้แจ้งว่า "อร (พัศชนันท์ เจียจิรโชติ) ได้มีอาการป่วย และมีอาการเข้าข่ายของการติดเชื้อ COVID-19 จึง ได้ทำการตรวจ ATK ในวันพฤหัสบดีที่ 16 มิถุนายน 2565 ซึ่งมีผลออกมาเป็น “บวก” จึงทำให้ อร ไม่สามารถเข้าร่วมงาน Trading Market ตามที่ประกาศไปได้ ซึ่ง อร จะเข้า ทำการรักษาตามมาตรการในขั้นตอนต่อไป จึงเรียนมาเพื่อทราบ
ภาพจาก IG : phongsathon_gmm
ภาพจาก IG : phongsathon_gmm
ส่วนทางด้านต้นสังกัดของ "ไผ่ พงศธร" ได้แจ้งว่า "สังกัดแกรมมี่ โกลด์ ขอแจ้งข่าวเนื่องด้วยศิลปิน “ไผ่ พงศธร” เริ่มมีอาการไม่สบายตัว ครั่นเนื้อครั่นตัว เมื่อช่วงค่ำวันที่ 15 มิถุนายน 2565 จึงตรวจ ATK ผลปรากฏขึ้น 1 ขีด และช่วงเช้าวันที่ 16 มิถุนายน 2565 มี อาการระคายคอและเจ็บคอ จึงได้เดินทางไปตรวจ RT-PCR ที่โรงพยาบาลใกล้บ้าน
เมื่อช่วงบ่ายของวันที่ 16 มิถุนายน 2565 ผลตรวจออกมาว่า "พบเชื้อ” และตอนนี้ “ไผ่ พงศธร” กำลังเข้าสู่ขบวนการ การรักษาตามการประเมินของแพทย์ต่อไปแล้ว ทางสังกัดแกรมมี่ โกลด์ และ ไผ่ พงศธร ต้องขออภัยผู้ที่เกี่ยวข้อง เจ้าภาพงานจ้างต่างๆ ในส่วนของการ เลื่อนกิจกรรมต่างๆออกไปก่อน จนกว่าจะครบกำหนดคำสั่งของแพทย์"
ภาพจาก IG : phongsathon_gmm
ภาพจาก IG : thetoysthetoysthetoys
ภาพจาก IG : orn.bnk48official