เตรียมจัดคอนเสิร์ต "ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี" เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง "พุ่มพวง ดวงจันทร์" รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป
![เตรียมจัดคอนเสิร์ต ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป เตรียมจัดคอนเสิร์ต ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป](/static/web/116167/3c17c3e2-9783-4c44-a3dd-ead3e13eb51e-600.webp)
"เปาวลี พรพิมล" และ "ตรี ชัยณรงค์" เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง "แม่ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์" ที่วัดทับกระดาน จ.สุพรรณบุรี พร้อมเตรียมจัดคอนเสิร์ตในรูปแบบ Virtual Concert ในวันที่ 12 มิถุนายนนี้
วันนี้ 9 มิถุนายน นับเป็นฤกษ์งามยามดี "เปาวลี พรพิมล" และ "ตรี ชัยณรงค์" เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้งของ "แม่ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์" ที่วัดทับกระดาน จ.สุพรรณบุรี โดยทั้งสองเดินทางมาถึงที่วัดทับกระดาน ตั้งแต่เช้า โดยนำเอาผลไม้ 5 อย่าง กุหลาบแดง พร้อมทั้งสคริปต์งานคอนเสิร์ต เพื่อมาสักการะ บอกกล่าว และขออนุญาตแม่ผึ้งในการจัดคอนเสิร์ต รำลึก 30 ปี ดวงจันทร์...กลางดวงใจ พุ่มพวง ดวงจันทร์ ในรูปแบบ Virtual Concert ในวันที่ 12 มิถุนายนนี้ ชมผ่าน เฟสบุ๊ค Grammy Gold
![เตรียมจัดคอนเสิร์ต ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป](/static/details/jrE6foNeEM-600.jpeg)
![เตรียมจัดคอนเสิร์ต ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป](/static/details/QP7d71qPhv-600.jpeg)
โดยเปาวลีได้เผยว่า เปา เป็น เปาวลี ได้ทุกวันนี้ก็เพราะได้แสดงหนังเรื่อง “พุ่มพวง” เมื่อปี 2554 แม่ผึ้งจึงเป็นทั้งต้นแบบ เป็นครู และผู้ให้โอกาสกับเปา แม้จะไม่มีโอกาสเจอตัวจริง เพราะเปาเกิดปีเดียวกับที่แม่ผึ้งจากไป แต่เปาก็ฝึกร้องเพลงจากเพลงแม่ผึ้งเสมอ ทุกปีเปาก็จะแวะเวียนมาหาแม่ผึ้งเสมอ แม้จะไม่ตรงวันครบรอบก็ตาม แต่ปีนี้พิเศษตรงครบรอบ 30 ปีที่แม่ผึ้งจากไป เปาและพี่ตรีก็เลยมาสักการะแม่ผึ้ง เพื่อจะมาอนุญาตจัดงานคอนเสิร์ตด้วยค่ะ ซึ่งในงานก็จะมี เปา, พี่ตรี, พี่ต่าย, พี่หญิงลี และศิลปินอีกหลายท่านมากค่ะ
![เตรียมจัดคอนเสิร์ต ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป](/static/details/5n9YDZ_v-r-600.jpeg)
ด้าน ตรี ชัยณรงค์ ได้เปิดใจว่า ตรีเอง เป็นแฟนเพลงแม่ผึ้ง ชื่นชมในการแสดง การร้องเพลงของแม่ผึ้ง ทุกปีตรีจะมาร่วมรำลึกในการจากไปของแม่ผึ้งเสมอ วันนี้เป็นโอกาสดี ได้มีโอกาสมาสักการะแม่ผึ้งก่อนวันงาน และที่จะพลาดไม่ได้คือการขอโชคลาภจากหุ่นแม่ผึ้งที่ศาลากลางน้ำ และท้ายสุด ตรี ก็ขอเชิญชวนให้แฟนๆ ตรี และแฟนเพลงแม่ผึ้ง ชม Virtual Concert รำลึก 30 ปี ดวงจันทร์...กลางดวงใจ พุ่มพวง ดวงจันทร์ ด้วยนะครับ
![เตรียมจัดคอนเสิร์ต ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป](/static/details/ZlOsjMNLjg-600.jpeg)
![เตรียมจัดคอนเสิร์ต ตรี ชัยณรงค์-เปาวลี เข้าสักการะหุ่นขี้ผึ้ง พุ่มพวง ดวงจันทร์ รำลึกครบรอบ 30 ปี ที่จากไป](/static/details/vWvd7KYOVo-600.jpeg)