ติดโควิด19!! "ฟลุ๊ค ไอน้ำ" เข้ารักษาตัวที่ รพ. แล้ว ด้านภรรยาและลูกชายยังไม่พบเชื้อ
![ติดโควิด19!! ฟลุ๊ค ไอน้ำ เข้ารักษาตัวที่ รพ. แล้ว ด้านภรรยาและลูกชายยังไม่พบเชื้อ ติดโควิด19!! ฟลุ๊ค ไอน้ำ เข้ารักษาตัวที่ รพ. แล้ว ด้านภรรยาและลูกชายยังไม่พบเชื้อ](/static/web/102985/d788ccee-7f01-4e07-bcdc-d0507c65a0c6-600.webp)
นักร้องหนุ่ม "ฟลุ๊ค ไอน้ำ" แจ้งข่าวติดเชื้อโควิด19 เข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาลเรียบร้อยเเล้ว ส่วนทางด้านภรรยาและลูกชายยังไม่พบเชื้อ จึงทำการกักตัวต่อไป
ออกมาประกาศว่าติดเชื้อเพิ่มอีกหนึ่งราย สำหรับนักร้องหนุ่ม "ฟลุ๊ค ไอน้ำ" ศิลปินในสังกัดข้าวสารเอ็นเตอร์เทนเม้นท์มีอาการรู้สึกครั่นเนื้อครั่นตัว เมื่อคืนวันที่ 24 มกราคมที่ผ่านมา เลยได้ทำการตรวจ ATK 2 รอบ และผลออกมาเป็น Positive (พบเชื้อ) ฟลุ๊คเลยไปตรวจ RT-PCR ที่โรงพยาบาล อ.กระสัง จ.บุรีรัมย์ และได้รับการยืนยันผลว่าพบเชื้อโควิด-19 ซึ่งขณะนี้ฟลุ๊คได้เข้าพักรักษาตัวในโรงพยาบาลเป็นที่เรียบร้อย ส่วนภรรยาและลูกชายของหนุ่มฟลุ๊ค ไอน้ำ ตรวจไม่พบเชื้อเลยทำการกักตัวต่อไป
ซึ่งในขณะเดียวกันด้านหนุ่ม "ฟลุ๊ค ไอน้ำ" ก็ได้โพสต์ข้อความผ่านทางเฟซบุ๊กส่วนตัว พร้อมระบุข้อความว่า "ฤดูกาลนี้ ไม่รอดนะครับ ไป RT-PCR มาเมื่อเช้า ผลบวกครับ ต้องขออภัยทุกท่านด้วยครับ ทั้งผู้ใกล้ชิดและ งานที่จะมีขึ้นในสุดสัปดาห์นี้ Timeline น้อยมากครับ ผู้เสี่ยงสูงใกล้ชิดประมาณ 15 คน 7 วันที่ผ่านมา ออกไปไหนน้อยมาก
เบื่องต้น ทั้ง 15 คนผลลบทั้งหมดครับ รวมทั้งภรรยาและลูก ยังงงว่าไปโดนมาตอนไหน555 ขอให้ลบแบบนี้ต่อไปตอนนี้ถึง รพ.กระสังเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ #สู้โว้ย #covid19" ท่ามกลางเหล่าแฟนๆ ที่เข้ามาให้กำลังใจกันอย่างมากมาย
ภาพจาก Facebook : Jittrakorn Boonsorn
ภาพจาก Facebook : Jittrakorn Boonsorn
ภาพจาก Facebook : Jittrakorn Boonsorn