เลือกตั้ง 2566 "มาดามเดียร์" ควง "ศิริภา" หาเสียง
เลือกตั้ง 2566 "มาดามเดียร์" ควง "ศิริภา" หาเสียง ยืนยันเตรียมความพร้อมเต็มที่
28 มี.ค. 66. ความเคลื่อนไหวพรรคประชาธิปัตย์ ล่าสุดนางสาววทันยา บุนนาค ประธานคณะทำงานนวัตกรรมการเมือง พรรคประชาธิปัตย์ พร้อมด้วยนางสาวศิริภา อินทวิเชียร ว่าที่ผู้สมัคร ส.ส.กรุงเทพฯ เขตคลองสาน-ธนบุรี-ราษฎร์บูรณะ พรรคประชาธิปัตย์ ลงพื้นที่ตลาดวงเวียนใหญ่ เพื่อพบปะประชาชน และแนะนำตัว เพื่อขอเสียงสนับสนุนในการเลือกตั้งครั้งนี้
โดยนางสาวศิริภา ขออาสาในนามคนรุ่นใหม่ของพรรคประชาธิปัตย์ เพื่อใช้ประสบการณ์การทำงาน เป็นคณะทำงานของนายชวน หลีกภัย อดีตประธานสภาผู้แทนราษฎร เข้ามาดูแลประชาชน เป็นกระบอกเสียงสะท้อนปัญหา และประสานงานเรื่องต่าง ๆ ให้ได้รับการแก้ไข และพัฒนาพื้นที่ได้อย่างรวดเร็ว พร้อมขอฝากเนื้อฝากตัวกับประชาชนชาวฝั่งธนบุรีด้วย เนื่องจาก การแบ่งเขตของ กกต.นั้น จากเดิมที่ตนตั้งใจจะลงเลือกตั้งในเขตพญาไท แต่เมื่อมีการแบ่งเขตใหม่ จึงได้รับเลือกจากพรรค ให้ลงสมัครในฝั่งธนบุรี พร้อมยืนยันว่า ส่วนตัวมีความพร้อมเต็มที่