ปชช.แน่นหน้าวัดพระแก้ว สักการะ “พระแก้วมรกต” รับปี 2567
![ปชช.แน่นหน้าวัดพระแก้ว สักการะ “พระแก้วมรกต” รับปี 2567 ปชช.แน่นหน้าวัดพระแก้ว สักการะ “พระแก้วมรกต” รับปี 2567](/static/web/159918/dda71c24-845c-485a-8c10-38ea889da60f-600.webp)
ประชาชนและชาวต่างชาติที่ทำงานในประเทศไทย เดินทางมาที่พระบรมมหาราชวัง หรือวัดพระแก้ว เพื่อสักการะพระแก้วมรกตในโอกาสวันขึ้นปีใหม่
ประชาชนและชาวต่างชาติที่ทำงานในประเทศไทย เดินทางมาที่พระบรมมหาราชวัง หรือวัดพระแก้ว เพื่อสักการะพระแก้วมรกตในโอกาสวันขึ้นปีใหม่ โดยจากการลงพื้นที่ พบว่า ผู้คนต่อแถวยาวตั้งแต่ประตูสวัสดิโสภา บริเวณศาลหลักเมือง ไปจนถึงป้อมมณีปราการ ถนนท้ายวัง(เมื่อวันที่ 1 ม.ค.67)
ภาพโดย: ธนาชัย ประมาณพาณิชย์
NONLINE