เรื่องราวดีๆ! พระสงฆ์ ร่วมบริจาคช่วย รพ.สู้โควิด
![เรื่องราวดีๆ! พระสงฆ์ ร่วมบริจาคช่วย รพ.สู้โควิด เรื่องราวดีๆ! พระสงฆ์ ร่วมบริจาคช่วย รพ.สู้โควิด](/static/web/85372/7357cd12-7b99-4d19-9981-0b126b2f8758-600.webp)
พระสงฆ์วัดถ้ำวัวแดง จังหวัดชัยภูมิ ร่วมบริจาคช่วยโรงพยาบาลสู้โควิด
เมื่อวันที่ 13 กรกฎาคม ที่ผ่านมา พระอาจารย์พินทุมหาปัญโญ ประธานมูลนิธิธรรดีได้ดี และพระสงฆ์วัดถ้ำวัวแดง รวมถึงญาติธรรม ได้มอบพัดลม 40 ตัว ผ้าห่ม และอุปกรณ์อื่นๆ ให้กับโรงพยาบาลหนองบัวแดง 10 ตัว โรงพยาบาลภักดีชุมพล พัดลม 30 ตัว ผ้าห่ม และอุปกรณ์อื่น เพื่อใช้ในการ ช่วยเหลือผู้ติดเชื้อโควิด - 19
ทั้งนี้สถานการณ์โรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (COVID-19) จังหวัดชัยภูมิ มีผู้ป่วยติดเชื้อสะสม 789 ราย รักษาหาย 379 รักษาอยู่ในโรงพยาบาล
395 เสียชีวิต 15 ราย โดยพื้นที่อำเภอหนองบัวแดง ผู้ป่วยติดเชื้อ 68 ราย อำเภอภักดีชุมพล ผู้ป่วยติดเชื้อ 40 ราย