TNN online รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน "ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ" รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

TNN ONLINE

ข่าวบันเทิง By TrueInside

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน "ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ" รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

เปิดโผ รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน "ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ" รับรางวัลเกียรติยศคนทีวีประจำปี 2565

วันนี้ 11 พฤษภาคม มีงานแถลงข่าวการจัดงานประกาศรางวัลโทร ทัศน์ทองคำครั้งที่ 36 ประจำปี 2564 "Life Time Achievement Awards" เกียรติยศของคนทีวี 36 ปี โทรทัศน์ทองคำ โดยมี ดร.ณ ฤดี เคียงศิริ ประธานคณะกรรมการอำนวยการจัดการและรองประธานคณะกรรมการตัด สิน, คุณชัยพล สุขเอี่ยม ผู้ตรวจราชการกระทรวงวัฒนธรรม และ คุณพยงค์ คชาลัย ประธานกรรม การอำนวยการ ประธานคณะกรรม การตัดสินและประธานมูลนิธิจำนง รังสิกุล เป็นประธานในพิธี


โดยมีกำหนดจัดงานวันเสาร์ที่ 11 มิถุนายน เวลา 13.00-15.00 น. ที่ห้องแกลลอรี่ หอศิลป์แห่งชาติ กระทรวงวัฒนธรรม และมีการรับชมทางPPTV 36 ในเวลา 23.00 น. วันเดียวกัน สำหรับรางวัลมีทั้งหมด 18 รางวัล เป็น 14 รางวัลตามที่ตัดสิน 1 รางวัลนวัตกรรมสื่อปลอดภัยและสร้างสรรค์และอีก 3  รางวัล เป็นรางวัลเกียรติยศคนทีวี ซึ่งผู้ได้รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี มีทั้งหมด 3 ท่าน ได้แก่ "ยุวดี ไทยหิรัญ" , "อรุโณชา ภาณุพันธุ์" , "วรายุฑ มิลินทจินดา"


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565



ภาพจาก ig : kai_varayuth
รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565


ภาพจาก ig : nong_arunosha


ส่วนรายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำครั้งที่ 36 ประจำปี 2564 มีดังนี้ 


1.รางวัลรายการข่าวดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 


1. รายการ TNN World Today สถานีโทรทัศน์ TNN 16  

2. รายการ ฐาน Talk  สถานีโทรทัศน์ Nation TV 

3. รายการ เจาะลึกทั่วไทย Inside Thailand สถานีโทรทัศน์ ช่อง 9MCOT HD  

4. รายการ ไทยรัฐนิวส์โชว์ สถานีโทรทัศน์ ไทยรัฐทีวี 

5. รายการ เข้มข่าวค่ำ สถานีโทรทัศน์ PPTV HD 


2.รางวัลรายการกีฬาดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. รายการ Sunday Inspiration Sports  สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

2. รายการ TNN Sport  สถานีโทรทัศน์ TNN 16

3. รายการ มวยซุปเปอร์แชมป์ สถานีโทรทัศน์ ช่อง 

4. รายการ สปอร์ตกูรู สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

5. รายการ Monday Night Café สถานีโทรทัศน์ PPTV HD


3.รางวัลเกมโชว์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 


1. รายการ เพลงเอก สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

2. รายการ ร้องข้ามกำแพง สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

3. รายการ รู้ไหมใครโสด สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

4. รายการ Golden Song สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

5. รายการ ดวลเพลงชิงทุน สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 


4.รางวัลรายการส่งเสริมเยาวชนดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. รายการ Let's Design แอบบอกให้ออกแบบ สถานีโทรทัศน์ Thai PBS 

2. รายการ SUPER 10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

3. รายการ ณัชชาแอนด์เดอะแก๊ง สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

4. รายการ รถโรงเรียน สถานีโทรทัศน์ GMM 25

5. รายการ เก่งจริงชิงค่าเทอม สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 


5.รางวัลรายการส่งเสริมศิลปวัฒนธรรมดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. รายการ จากรากสู่เรา สถานีโทรทัศน์ Thai PBS 

2. รายการ ไทยศิลป์ สถานีโทรทัศน์ Thai PBS 

3. รายการ วัฒนธรรมสร้างชาติ ช่อง 9MCOT HD

4. รายการ The First Ultimate เที่ยวสุดโลก สถานีโทรทัศน์ PPTV HD

5. รายการ เปิดตำนานกับเผ่าทอง สถานีโทรทัศน์ PPTV HD


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565


ภาพจาก ig : kanchai


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : siwat_c


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : kleurmasutra


6. รางวัลพิธีกรดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 


1.ศิวัฒน์ โชติชัยชรินทร์ จากรายการ เพลงเอก สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

2. วิวัฒน์ วงศ์ภัทรฐิติ  จากรายการ SUPER 10 อัจฉริยะพันธุ์จิ๋ว  สถานีโทรทัศน์ Workpoint TV

3. สุวิกรม อัมระนันทน์ จากรายการ Perspective สถานีโทรทัศน์ ช่อง 9MCOT HD

4. กิตติ เชี่ยววงศ์กุล จากรายการ รู้ไหมใครโสด สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

5. กรรชัย กําเนิดพลอย จากรายการ โหนกระแส สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD


7.รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 

2. ดวงใจในมนต์ตรา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

3. มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

4. ให้รักพิพากษา Dare To Love  สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 

5. แม่เบี้ย สถานีโทรทัศน์ ช่อง 7HD


8.รางวัลละครสร้างสรรค์สังคมดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. Tea Box ชายชรากับหมาบ้า  สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

2. วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

3. มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

4. Dare To Love ให้รักพิพากษา  สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

5. บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD


9.รางวัลบทละครโทรทัศน์ดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. รัฐพงศ์ ภิญโญโสภณ, น่านฟ้า ลิขิตปัญญโชติ จากละครเรื่อง Tea Box ชายชรากับหมาบ้า สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

2. พิมพ์มาดา พัฒนอลงกรณ์, พิมสิรินทร์ พงษ์วานิชสุข, จุติมา แย้มสิริ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 

3. ชุติมณฑ์ ชินมาตร เรเชล จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 

4. ทานตะวัน จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 

5. ศักดิ์ชาย เกียรติปัญญาโอภาส สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา


10.รางวัลผู้กำกับดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่ 


1. วิรดา คูหาวันต์ จากละครเรื่อง Tea Box ชายชรากับหมาบ้า สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

2. สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

3. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

4. อำไพพร จิตต์ไม่งง จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

5. อรรถพร ธีมากร  จากละครเรื่อง กามเทพผิดคิว สถานีโทรทัศน์ PPTV HD


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565



ภาพจาก ig : shahkrit


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : bomb_tanin
รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : topiz_js



11.รางวัลดาราสนับสนุนชายดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. วิทยา วสุไกรไพศาล จากละครเรื่อง เรือนร่มงิ้ว สถานีโทรทัศน์ ช่อง 8

2. ชาคริต แย้มนาม จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 

3. ธนากร โปษยานนท์ จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

4. ธนิน มนูญศิลป์ จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

5. จรณ โสรัตน์  จากละครเรื่อง เกมล่าทรชน สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565


ภาพจาก ig : green_ausadaporn

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : cheerny14

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565


ภาพจาก ig : rodmayaloha



12.รางวัลดาราสนับสนุนหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิง


1. อัษฎาพร สิริวัฒน์ธนกุล  จากละครเรื่อง กระเช้าสีดา สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

2. ทิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์ จากละครเรื่อง เล่ห์ลวง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31 

3. สาวิกา ไชยเดช จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

4. คะนึงนิจ จักรสมิทธานนท์ จากละครเรื่อง แม่เบี้ย สถานีโทรทัศน์ ช่อง 7HD

5. คารีสา สปริงเก็ตต์ จากละครเรื่อง ลวงฆ่าล่ารัก สถานีโทรทัศน์ PPTV HD


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565


ภาพจาก ig : ar.ning


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : mark_prin


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : kugimiyas




13.รางวัลดารานำชายดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. นิรุตติ์ ศิริจรรยา จากละครเรื่อง Tea Box ชายชรากับหมาบ้า สถานีโทรทัศน์ Thai PBS

2. ณวัฒน์ กุลรัตนรักษ์ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

3. ปริญ สุภารัตน์ จากละครเรื่อง เกมล่าทรชน สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

4. ปกรณ์ ฉัตรบริรักษ์ จากละครเรื่อง บาปอยุติธรรม สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

5. ณเดชน์ คุกิมิยะ จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565


ภาพจาก ig : davikah


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : bow_maylada


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ภาพจาก ig : bellacampen


14.รางวัลดารานําหญิงดีเด่น ผู้เข้าชิง ได้แก่


1. ดาวิกา โฮร์เน่ จากละครเรื่อง วันทอง สถานีโทรทัศน์ ช่อง one 31

2. แอน ทองประสม จากละครเรื่อง กะรัตรัก สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

3. ราณี แคมเปน จากละครเรื่อง Dare To Love ให้รักพิพากษา สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD 

4. เมลดา สุศรี จากละครเรื่อง มนต์รักหนองผักกะแยง  สถานีโทรทัศน์ ช่อง 3HD

5. สาวิกา ไชยเดช จากละครเรื่อง ลวงฆ่าล่ารัก สถานีโทรทัศน์ PPTV HD


รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

รายชื่อผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 36 ด้าน ยุวดี-หน่อง อรุโณชา-ไก่ วรายุฑ รับรางวัลเกียรติยศคนทีวี 2565

ขอบคุณภาพ facebook : TVG.Awardรางวัลโทรทัศน์ทองคำ

ข่าวแนะนำ

ข่าวที่เกี่ยวข้อง