“ผมไม่เข้าใจทำไมรถไฟฟ้าต้องแพง” รถไฟฟ้าจากมือคนไทย ไม่มีคำว่า “ไม่ได้” ถ้าตั้งใจจริง
![“ผมไม่เข้าใจทำไมรถไฟฟ้าต้องแพง” รถไฟฟ้าจากมือคนไทย ไม่มีคำว่า “ไม่ได้” ถ้าตั้งใจจริง “ผมไม่เข้าใจทำไมรถไฟฟ้าต้องแพง” รถไฟฟ้าจากมือคนไทย ไม่มีคำว่า “ไม่ได้” ถ้าตั้งใจจริง](/static/web/121564/f89f63bf-d3c4-420e-865c-b88cd1c6a239-600.webp)
“ผมไม่เข้าใจทำไมรถไฟฟ้าต้องแพง” รถไฟฟ้าจากมือคนไทย ไม่มีคำว่า “ไม่ได้” ถ้าตั้งใจจริง
“9 ใน 10 บอกเป็นไปไม่ได้”
ETRAN Thailand สตาร์ทอัพคนไทย ที่เปลี่ยนสารพัดคำดูถูก ก้าวข้ามความท้าท้าย มุ่งมั่นทำธุรกิจพร้อมกับดูแลโลกไปพร้อมๆ กัน
เริ่มจากติดลบทั้งด้านการเงินและความรู้ จนสามารถสร้างรถมอเตอร์ไฟฟ้าจนเป็นขวัญใจของผู้ใช้ตัวจริงอย่างวินมอเตอร์ไซค์และไรเดอร์ พร้อมขยายธุรกิจให้รถไฟฟ้าเข้าถึงทุกคน กลายเป็นธุรกิจรถไฟฟ้าที่ช่วยผู้คนและโลกใบนี้ได้จริงๆ
ไปรับชมเรื่องราวของ “เอิร์ธ-สรณัญช์ ชูฉัตร” ผู้ก่อตั้ง ETRAN Thailand ในคลิปนี้