โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 7 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 7 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 7 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 7 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 7 สิงหาคม 2564


กรีฑา (ชิง 7 เหรียญทอง)

04.00 น. วิ่งมาราธอน หญิง รอบชิงชนะเลิศ

17.35 น. กระโดดสูง หญิง รอบชิงชนะเลิศ

17.45 น. วิ่ง 10,000 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น. พุ่งแหลน ชาย รอบชิงชนะเลิศ

18.40 น. วิ่ง 1,500 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.30 น. วิ่ง 4X400 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

19.50 น. วิ่ง 4X400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศด


กอล์ฟหญิง (ชิง 1 เหรียญทอง)

05.30 น. บุคคลหญิง (ปภังกร ธวัชธนกิจ, เอรียา จุฑานุกาล)


แคนูสปรินท์ (ชิง 4 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 07.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

09.37 น. แคนู พายคู่ 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

09.53 น. แคนู พายเดี่ยว 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

10.19 น. คายัค 4 คน หญิง 500 เมตร รอบชิงชนะเลิศ

10.37 น. คายัค 4 คน ชาย 500 เมตร รอบชิงชนะเลิศ


วอลเลย์บอลชายหาด (ชิง 1 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

- ทีมชาย ชิงเหรียญทองแดง

08.00 น. มาร์ติน พลาวินส์ พบ เอ็ดการ์ ม็อคส์ (ลัตเวีย) พบ เชริฟ ยูนูสส์ / อาห์เหม็ด ทิจาน (กาตาร์)

- ทีมชาย ชิงเหรียญทอง

09.30 น. แอนเดอร์ส เบิร์นเซ่น โมล / คริสเตียน โซรุม (นอร์เวย์) พบ เวียเชสลาฟ คราซิลนิคอฟ / โอเล็ก สโตยานอฟสกี้ (นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ)


กระโดดน้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)

- แพลตฟอร์ม 10 เมตร ชาย ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

08.00 น. รอบรองชนะเลิศ

13.00 น. รอบชิงชนะเลิศ


บาสเกตบอล (ชิง 1 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY

- ทีมชาย ชิงเหรียญทอง

09.30 น. ฝรั่งเศส พบ สหรัฐอเมริกา

- ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง

14.00 น. เซอร์เบีย พบ ฝรั่งเศส

- ทีมชาย ชิงเหรียญทองแดง

18.00 น. สโลวีเนีย พบ ออสเตรเลีย


วอลเลย์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง

11.30 น. อาร์เจนติน่า พบ บราซิล

- ทีมชาย รองชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, PPTV HD

19.15 น. ฝรั่งเศส พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ


โปโลน้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทองแดง

11.40 น. ฮังการี พบ นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ

- ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทอง ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

14.30 น. สเปน พบ สหรัฐอเมริกา


มวยสากล (ชิง 4 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY, JNK18

- รุ่นฟลายเวท 52 กก. ชาย

12.00 น. คาร์โล ปาลัม (ฟิลิปปินส์) พบ กาลัล ยาไฟ (สหราชอาณาจักร)

- รุ่นฟลายเวท 51 กก. หญิง

12.15 น. บุส นาซ คากิโรกลู (ตุรกี) พบ สตอยก้า คราสเตว่า (บัลแกเรีย)

- รุ่นมิดเดิ้ลเวท 75 กก. ชาย

12.45 น. โอเล็กซานเดอร์ คีย์ซีเนียค (ยูเครน) พบ เฮแบร์ต ซูซ่า (บราซิล)

- รุ่นเวลเตอร์เวท 69 กก. หญิง

13.15 น. บูเซนาซ ซูร์เมเนลี่ (ตุรกี) พบ กู หง (จีน)


คาราเต้ (ชิง 2 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 12.00 น.

17.55 น. คูมิเต้ 61 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ

18.05 น. คูมิเต้ 75 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ


จักรยาน ชิง (1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 13.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

14.55 น. ผลัดชาย รอบชิงชนะเลิศ


แฮนด์บอล (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ทีมชาย ชิงเหรียญทองแดง

15.00 น. อียิปต์ พบ สเปน

- ทีมชาย ชิงเหรียญทอง

19.00 น. ฝรั่งเศส พบ เดนมาร์ก


ยิมนาสติกลีลา (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 08.00 น.

- บุคคล รวมอุปกรณ์


มวยปล้ำ (ชิง 3 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 16.45 น.

- ฟรีสไตล์ 65 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ฟรีสไตล์ 97 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ฟรีสไตล์ 50 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ


เบสบอล (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ชิงเหรียญทองแดง

10.00 น. โดมินิกัน พบ เกาหลีใต้

- ชิงเหรียญทอง

17.00 น. สหรัฐอเมริกา พบ ญี่ปุ่น


ขี่ม้า (ชิง 1 เหรียญทอง)

17.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ประเภททีม รอบชิงชนะเลิศ


ระบำใต้น้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง)

17.30 น. ประเภททีม


ปัญจกีฬาสมัยใหม่ (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 12.30 น.

17.30 น. บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ


ฟุตบอลชาย (ชิง 1 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

18.30 น. บราซิล พบ สเปน

ข่าวที่เกี่ยวข้อง