โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 5 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 5 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 5 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 4 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 5 สิงหาคม 2564


กอล์ฟ

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 5 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 5 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

เริ่ม 05.30 น. บุคคลหญิง รอบ 2 (ปภังกร ธวัชธนกิจ, เอรียา จุฑานุกาล)


ว่ายน้ำมาราธอน (ชิง 1 เหรียญทอง)

04.30 น. ชาย 10 กม.


กรีฑา (ชิง 6 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY

09.00 น. เขย่งก้าวกระโดด รอบชิงชนะเลิศ

09.05 น. ทุ่มน้ำหนัก รอบชิงชนะเลิศ

09.55 น. วิ่งข้ามรั้ว 110 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.30 น. เดิน 20 กม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

17.20 น. กระโดดค้ำถ่อ หญิง รอบชิงชนะเลิศ

19.00 น. วิ่ง 400 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

วอลเลย์บอลชายหาด

- ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

07.00 น. อานุค เวอร์เก้-ดีปรี / โจอานา ไฮดริค (สวิตเซอร์แลนด์) พบ อลิซ ไคลน์แมน / เอพริล รอสส์ (สหรัฐอเมริกา)

08.00 น. มาเรียเฟ อาร์ตาโช เดล โซลาร์ / ทาลีคา แคลนซี่ย์ (ออสเตรเลีย) พบ อนาสตาเซีย คราฟเซโนกา / ทีน่า เกราดินา (ลัตเวีย)

- ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

19.00น. แอนเดอรส์ โมล / คริสเตียน เซอรัม (นอร์เวย์) พบ มาร์ตินช์ พลาวินช์ / เอ็ดการ์ส ทอสส์ (ลัตเวีย)

20.00น. เชอรีฟ ยูนูซ / อาห์เหม็ด ทิจาน (กาตาร์) พบ ดาเนียเล ลูโป / เปาโล นิโคไล (รัสเซีย)


แคนู (ชิง 4 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 07.30 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

09.42 น. คายัคเดี่ยว 200 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

09.57 น. แคนูเดี่ยว 200 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

10.29 น. คายัคเดี่ยว 500 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

10.55 น. คายัคคู่ 1,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ


กระโดดน้ำ (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 08.00 น.

13.00 น. แพลตฟอร์ม 10 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ


คาราเต้ (ชิง 3 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 08.00 น.

17.30 น. คาตะหญิง ชิงเหรียญทองแดง

17.50 น. คาตะหญิง ชิงชนะเลิศ

18.05 น. คูมิเต้ 67 กก. ชาย ชิงเหรียญทองแดง

18.22 น. คูมิเต้ 55 กก. หญิง ชิงเหรียญทองแดง

18.40 น. คูมิเต้ 67 กก. ชาย ชิงชนะเลิศ

18.50 น. คูมิเต้ 55 กก. หญิง ชิงชนะเลิศ


ฮอกกี้ (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ทีมชาย รอบชิงเหรียญทองแดง

08.30 น. เยอรมัน พบ อินเดีย

- ทีมชาย ชิงเหรียญทอง

17.00 น. ออสเตรเลีย พบ เบลเยียม


เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ทีมหญิง ชิงเหรียญทองแดง

09.00 น. เยอรมัน พบ ฮ่องกง

- ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ

17.30 น. จีน พบ ญี่ปุ่น


มวยปล้ำ (ชิง 3 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 09.00 น.

- ฟรีสไตล์ 57 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ฟรีสไตล์ 86 กก. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

- ฟรีสไตล์ 57 กก. หญิง รอบชิงชนะเลิศ


ปัญจกีฬาสมัยใหม่ เริ่มเวลา 11.00 น.

- บุคคลหญิง

- บุคคลชาย


วอลเลย์บอล

- ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

11.00 น. บราซิล พบ รัสเซีย

19.00 น. ฝรั่งเศส พบ อาร์เจนตินา


บาสเกตบอลทีมชาย รอบรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY

11.15 น. สหรัฐอเมริกา พบ ออสเตรเลีย

18.00 น. ฝรั่งเศส พบ สโลเวเนีย


เบสบอล รอบรองชนะเลิศ

17.00 น. เกาหลีใต้ พบ สหรัฐอเมริกา


สเกตบอร์ด (ชิง 1 เหรียญทอง)

11.30 น. ชาย รอบชิงชนะเลิศ


มวยสากล (ชิง 1 เหรียญทอง)

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 5 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

- รุ่นไลท์เวท 60 กก. หญิง รอบรองชนะเลิศ

12.00 น. สุดาพร สีสอนดี (ไทย) พบ เคลลี่ แฮร์ริงตัน (ไอร์แลนด์) AISPLAY, GMM25

12.15 น. เบียทริซ เฟร์ไรร่า (บราซิล) พบ มิร่า พอตโคเน่น (ฟินแลนด์)

- รุ่นฟลายเวท 52 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ

12.30 น. เรียวเมอิ ทานากะ (ญี่ปุ่น) พบ คาร์โล ปาลัม (ฟิลิปปินส์)

12.48 น. กาลัล ยาไฟ (สหราชอาณาจักร) พบ ซาเคน บีบอสซินอฟ (คาซัคสถาน)

- รุ่นมิดเดิ้ลเวท 75 กก. ชาย รอบรองชนะเลิศ

13.03 น. โอเล็กซานเดอร์ คีย์ซีเนียค (ยูเครน) พบ อูเมียร์ มาร์เซียล (ฟิลิปปินส์)

13.18 น. เฮแบร์ต ซูซ่า (บราซิล) พบ เกล็บ บาคชิ (รัสเซีย)

- รุ่นเฟเธอร์เวต 57 กก.ชาย รอบชิงชนะเลิศ

13.35 น. ดุ๊ค เรแกน (สหรัฐฯ) พบ อัลเบิร์ต บาตีร์กาเซฟ (รัสเซีย)


โปโลน้ำ

- ทีมหญิง รอบรองชนะเลิศ

12.00 น. จีน พบ เนเธอร์แลนด์

13.30 น. รัสเซีย พบ สหรัฐอเมริกา

16.20 น. ออสเตรเลีย พบ แคนาดา

17.50 น. สเปน พบ ฮังการี


จักรยาน (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 13.30 น.

15.45 น. คีรินหญิง รอบชิงชนะเลิศ


ขี่ม้า

15.00 น. กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง รอบ 2


ฟุตบอล

- ทีมหญิง รอบชิงเหรียญทองแดง

15.00 น. ออสเตรเลีย VS สหรัฐอเมริกา


แฮนด์บอล

- ทีมชาย รอบรองชนะเลิศ

15.00 น. ฝรั่งเศส พบ อียิปต์

19.00 น. สเปน พบ เดนมาร์ก


กีฬาปีนหน้าผา (ชิง 1 เหรียญทอง)

19.10 น. ชาย


ข่าวที่เกี่ยวข้อง