โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 2 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 2 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 2 ส.ค. 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 2 สิงหาคม 2564

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 2 สิงหาคม 2564


ยิงปืน (ชิง 2 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด True4U, GMM25

06.30 น. ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบคัดเลือก รอบสอง (อิสรานุอุดม ภูริหิรัญพัชร์)

09.30 น. ปืนยาว 3 ท่า ชาย รอบคัดเลือก

12.30 น. ปืนสั้นยิงเร็ว 25 ม. ชาย รอบชิงชนะเลิศ

14.50 น. ปืนยาว 3 ท่า ชาย รอบชิงชนะเลิศ


วอลเลย์บอลทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม ถ่ายทอดสด AISPLAY

07.00 น. เซอร์เบีย พบ เกาหลีใต้

09.05 น. สหรัฐอเมริกา พบ อิตาลี

12.20 น. นักกีฬาโอลิมปิกอิสระ พบ ตุรกี

14.25 น. จีน พบ อาร์เจนตินา

17.40 น. ญี่ปุ่น พบ สาธารณรัฐโดมินิกัน

19.45 น. บราซิล พบ เคนย่า


วอลเลย์บอลชายหาด

- ทีมหญิง รอบ 16 ทีม

07.00 น. คิวบา พบ สหรัฐอเมริกา

08.00 น. แคนาดา พบ สเปน

- ทีมชาย รอบ 16 ทีม

11.00 น. บราซิล พบ ลัตเวีย

12.00 น. รัสเซีย พบ ชิลี

15.00 น. โปแลนด์ พบ อิตาลี

16.00 น. สเปน พบ รัสเซีย

19.00 น. เม็กซิโก พบ บราซิล

20.00 น. สหรัฐอเมริกา พบ เยอรมัน


แฮนด์บอล ถ่ายทอดสด AISPLAY

- ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

07.00 น. เกาหลีใต้ พบ แองโกลา

09.00 น. ฝรั่งเศส พบ บราซิล

12.15 น. สเปน พบ รัสเซีย

14.15 น. ฮังการี พบ สวีเดน

17.30 น. เนเธอร์แลนด์ พบ มอนเตรเนโกร

19.30 น. นอร์เวย์ พบ ญี่ปุ่น


ฮอกกี้

- ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

07.30 น. เยอรมัน พบ อาร์เจนตินา

10.00 น. ออสเตรเลีย พบ อินเดีย

16.30 น. เนเธอร์แลนด์ พบ นิวซีแลนด์

19.00 น. สเปน พบ สหราชอาณาจักร


เทเบิลเทนนิส ถ่ายทอดสด AISPLAY

- ทีมชาย รอบ 16 ทีมสุดท้าย

08.00 น. สหรัฐอเมริกา พบ สวีเดน

08.00 น. ญี่ปุ่น พบ ออสเตรเลีย

- ทีมหญิง รอบ 16 ทีมสุดท้าย

08.00 น. ฝรั่งเศส พบ สิงคโปร์

08.00 น. เกาหลีใต้ พบ โปแลนด์

- ทีมชาย รอบก่อนรองชนะเลิศ

12,30 น. บราซิล พบ เกาหลีใต้

17.30 น. จีน พบ ฝรั่งเศส

- ทีมหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

12,30 น. ฮ่องกง พบ โรมาเนีย

17.30 น. ไต้หวัน พบ ญี่ปุ่น


โปโลน้ำ

- ทีมชาย รอบแบ่งกลุ่ม

08.00 น. ฮังการี พบ อิตาลี

09.30 น. กรีซ พบ สหรัฐอเมริกา

12.00 น. เซอร์เบีย พบ มอนเตเนโกร

13.30 น. สเปน พบ โครเอเชีย

16.20 น. ญี่ปุ่น พบ แอฟริกาใต้

17.50 น. ออสเตรเลีย พบ คาซัคสถาน


บาสเก็ตบอล

- ทีมหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

08.00 น. ไนจีเรีย พบ ญี่ปุ่น

11.40 น. ฝรั่งเศส พบ สหรัฐอเมริกา

13.20 น. จีน พบ เบลเยี่ยม

19.00 น. ออสเตรเลีย พบ เปอร์โตริโก


กรีฑา (ชิง 5 เหรียญทอง)

08.20 น. กระโดดไกล ชาย รอบชิงชนะเลิศ

09.50 น. วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

18.00 น. ขว้างจักร หญิง รอบชิงชนะเลิศ

19.15 น. วิ่ง 3,000 เมตร ชาย รอบชิงชนะเลิศ

19.40 น. วิ่ง 5,000 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ


มวยปล้ำ (ชิง 3 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 09.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

- เกรโก-โรมัน 60 กก.ชาย

- เกรโก-โรมัน 130 กก.ชาย

- ฟรีสไตล์ 76 กก.หญิง


เบสบอล รอบสอง

10.00 น. อิสราเอล พบ เกาหลีใต้

17.00 น. สหรัฐอเมริกา พบ ญี่ปุ่น


แบดมินตัน (ชิง 2 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY

- หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง

11.00 น. ลี โซฮี / ชิน เซืองชาน (เกาหลีใต้) พบ คิม โซยอน / กอง ฮียอง (เกาหลีใต้)

- หญิงคู่ รอบชิงเหรียญทอง

11.50 น. เกรเซีย โพลี่ / อภิรานี่ ราฮายู (อินโดนีเซีย) พบ เฉิน หยิงเฉิน / เจีย ยี่ฟาน (จีน)

- ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง

18.00 น. เควิน กอร์ดอน พบ แอนโทนี่ กินติ้ง

- ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทอง

18.50 น. วิคเตอร์ อเซลเซ่น พบ เฉิน หลง


เรือใบ (ชิง 2 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY

12.33 น. Skiff-49er FX หญิง

13.33 น. Skiff-49er ชาย


กระโดดน้ำ เริ่มเวลา 13.00 น. ถ่ายทอดสด AISPLAY

- สปริงบอร์ด 3 เมตร ชาย


ยกน้ำหนัก (ชิง 2 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY

13.50 น. รุ่น 87 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ

17.50 น. รุ่นมากกว่า 87 กก.หญิง รอบชิงชนะเลิศ


ยิมนาสติก (ชิง 3 เหรียญทอง)

15.00 น. ห่วง ชาย รอบชิงชนะเลิศ

15.57 น. ฟลอร์เอ็กเซอร์ไซส์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ

16.51 น. ม้ากระโดด ชาย รอบชิงชนะเลิศ


ขี่ม้า (ชิง 2 เหรียญทอง) ถ่ายทอดสด AISPLAY

15.00 น. อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง ทีม (อาริย์ณัฏฐา ชวตานนท์, วีรภัฏ ปิฎกานนท์, กรธวัช สำราญ)

18.45 น. อีเวนติ้ง กระโดดข้ามเครื่องกีดขวาง บุคคล


ฟุตบอลหญิง รอบรองชนะเลิศ ถ่ายทอดสด AISPLAY

15.00 น. สหรัฐอเมริกา พบ แคนาดา

18.00 น. ออสเตรเลีย พบ สวีเดน


จักรยาน (ชิง 1 เหรียญทอง)

16.06 น. สปริ๊น ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ


ระบำใต้น้ำ เริ่มเวลา 17.30 น.