โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 30​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 30​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 วันที่ 30​ ก.ค.​ 64 ร่วมส่งแรงใจเชียร์นักกีฬาไทย

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 30 กรกฎาคม 2564

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาโอลิมปิกเกมส์ 2020 ประจำวันที่ 30 กรกฎาคม 2564


กอล์ฟ วันที่ 2 เริ่มเวลา 05.30 น.

- บุคคลชาย (อติวิชญ์ เจนวัฒนานนท์, กัญจน์ เจริญกุล) (JKN18)


เรือพาย (ชิง 4 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 05.45 น. (AISPLAY)

- หญิงเดี่ยว คน พายคู่

- ชายเดี่ยว พายคู่

- เรือพายหญิง 8 คน

- เรือพายชาย 8 คน


ขี่ม้า เริ่มเวลา 6.30 น.

- อีเวนติ้ง ทีม

06.30 น. อารีย์ณัฏฐา ชวตานนท์ (ไทย) (PPTV, AISPLAY)

15.30 น. วีรภัฎ ปิฏกานนท์ (ไทย)


กรีฑา (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 07.00 น.

18.30 น. วิ่ง 10,000 เมตร (คีริน ตันติเวทย์) (GMM25, Thai PBS)


แบดมินตัน (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ประเภทหญิงเดี่ยว รอบก่อนรองชนะเลิศ

07.00 น. โนโซมิ โอกูฮาระ (ญี่ปุ่น) พบ เหอ บิงเจียว (จีน)

07.45 น. เฉิน ยู่ เฟย (จีน) พบ อัน เซยอง (เกาหลีใต้)

14.45 น. พี.วี.สินธุ (อินเดีย) พบ อกาเนะ ยามากูชิ (ญี่ปุ่น)

15.30 น. รัชนก อินทนนท์ (ไทย) พบ ไถ่ ซื่อยิง (ไต้หวัน) ( AISPLAY, GMM25)

- ประเภทคู่ผสม รอบชิงเหรียญทองแดง

08.30 น. ถัง ชุนมาน / ซื่อ หยิงซวด (ฮ่องกง) พบ ยูตะ วาตานาเบะ / อริสะ ฮิกาชิโนะ (ญี่ปุ่น)

- รอบชิงเหรียญทอง

13.30 น. เชง ซีเว่ย / หวง หย่าเฉียง (จีน) พบ หวัง ยี่ลู่ / หวง ดองปิง (จีน)

- ประเภทชายคู่ รอบรองชนะเลิศ

16.15 น. ลี ยัง / หวัง ชิ-หลิน (ไต้หวัน) พบ โมฮัมหมัด อาซาน / เฮนดร้า เซเตียวาน (อินโดนีเซีย)

17.00 น. พบ อารอน เชี๊ยะ / โซ วูยิค (มาเลเซีย) พบ ลี จุนฮุย / หลิว ยู่เฉิน (จีน)


วอลเลย์บอลชายหาด

- รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น.


แฮนด์บอลชาย รอบแรก

07.00 น. อาร์เจนตินา - บราซิล

09.00 น. บาห์เรน - ญี่ปุ่น

12.15 น. ฝรั่งเศส - สเปน

14.15 น. สวีเดน - อียิปต์

17.30 น. โปรตุเกส - เดนมาร์ก

19.30 น. เยอรมนี - นอร์เวย์


รักบี้ 7 คน เริ่มเวลา 07.00 น.

- ทีมหญิง


ยิงปืน (ชิง 1 เหรียญทอง) รอบคัดเลือก

07.00 น. ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบคัดเลือก (ณภัสวรรณ หย่างไพบูลย์, ธันยพร พฤกษากร) (AISPLAY, JKN18)

12.00 น. ปืนสั้นสตรี 25 เมตร รอบชิงชนะเลิศ


วอลเลย์บอลชาย รอบแบ่งกลุ่ม

07.00 น. แคนาดา VS เวเนซุเอล่า

09.05 น. บราซิล VS สหรัฐอเมริกา

12.20 น. ญี่ปุ่น VS โปแลนด์

14.25 น. อาร์เจนตินา VS ตูนีเซีย

17.40 น. อิตาลี VS อิหร่าน

19.45 น. รัสเซีย VS ฝรั่งเศส


ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.

07.30 น. ทีมหญิง

08.00 น.ทีมชาย


บาสเกตบอล ทีมหญิง รอบแรก (AISPLAY)

08.00 น. เบลเยียม พบ เปอร์โตริโก

11.40 น. สหรัฐอเมริกา พบ ญี่ปุ่น

13.20 น. ฝรั่งเศส พบ ไนจีเรีย

19.00 น. จีน พบ ออสเตรเลีย


จักรยาน (ชิง 2 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 08.00 น.

09.40 น. บีเอ็มเอ็กซ์ ชาย

09.50 น. บีเอ็มเอ็กซ์ หญิง


ฟันดาบ (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 08.00 น.

- เอเป้ ทีมชาย


ว่ายน้ำ (ชิง 4 เหรียญทอง) ( AISPLAY, JKN18)

08.41 น. กบ 200 เมตร หญิง

08.50 น. กรรเชียง 200 เมตร ชาย

08.50 น. ฟรีสไตล์ 100 เมตร หญิง

09.16 น. เดี่ยวผสม 200 เมตร ชาย

17.38 น. ฟรีสไตล์ 50 เมตร หญิง รอบคัดเลือก (เจนจิรา ศรีสอาด) (AISPLAY, GMM25)


มวยสากลสมัครเล่น เริ่มเวลา 09.00 น.

- รุ่น ไลท์เวต (57-60 กก.) หญิง รอบ 16 คนสุดท้าย

09.48 น. สุดาพร สีสอนดี (ไทย) พบ ซิมรานจิต คาอูร์ (อินเดีย) (JKN18, GMM25)


ยูโด ชิง (2 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 09.00 น.

- รุ่นมากกว่า 78 กก.หญิง

- รุ่นมากกว่า 100 กก.ชาย


เบสบอล เบสบอล เริ่มเวลา 10.00 น.

- กลุ่มเอ

10.00 น. เม็กซิโก VS โดมินิกัน

- กลุ่มบี

17.00 น. สหรัฐอเมริกา VS อิสราเอล


เรือใบ

10.05 น. ประเภทเลเซอร์ เรเดียล หญิง รอบที่ 9-10 (กมลวรรณ จันทร์ยิ้ม)


เรือแคนู (ชิง 1 เหรียญทอง) เริ่มเวลา 12.00 น.

14.00 น. คายัค ชาย รอบชิงชนะเลิศ (AISPLAY, ThaiPBS)


โปโลน้ำ

12.00 น. ทีมหญิง รอบแรก


ยิมนาสติก (ชิง 1 เหรียญทอง)

12.50 น. แทมโปลีน หญิง รอบชิงชนะเลิศ (AISPLAY, ThaiPBS)


กระโดดน้ำ เริ่มเวลา 13.00 น.

- สปริงบอร์ด 3 เมตร หญิง รอบแรก


ฟุตบอลหญิง รอบก่อนรองชนะเลิศ

15.00 น. แคนาดา พบ บราซิล ถ่ายทอดสด AISPLAY, GMM25

16.00 น. สหราชอาณาจักร พบ ออสเตรเลีย ถ่ายทอดสด AISPLAY, ThaiPBS

17.00 น. สวีเดน พบ ญี่ปุ่น

18.00 น. เนเธอร์แลนด์ พบ สหรัฐฯ


เทเบิลเทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ชายเดี่ยว รอบชิงเหรียญทองแดง

18.00 น. หลิน หยุนจู (ไต้หวัน) พบ ดิมิทรี ออฟชารอฟ (เยอรมัน)


- ชายเดี่ยว รอบชิงงชนะเลิศ

19.00 น. ฟ่าน เฉินตง (จีน) พบ หม่า หลง (จีน)


เทนนิส (ชิง 1 เหรียญทอง)

- ชายเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ

13.00 น. คาเรน คาชานอฟ (รัสเซีย, มือ12) พบ ปาโบล การ์เนโร่ บุสต้า (สเปน,มือ6)

13.00 น. โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย, มือ1) พบ อเล็กซานเดอร์ ซเวเรฟ (เยอรมนี,มือ4)

- ชายคู่ รอบชิงเหรียญทอง

13.00 น. นิโคล่า เมคติช / มาเต พาวิช (โครเอเชีย) พบ มาริน ซิลิช / อีวาน ดอดิก (โครเอเชีย


- ชายคู่ รอบชิงเหรียญทองแดง

13.00 น. ออสติน ไครจ์เช็ก / เทนนิส แซนด์เกรน (สหรัฐอเมริกา) พบ มาร์คัส แดเนียล / ไมเคิล วีนัส (นิวซีแลนด์)


- คู่ผสม รอบรองชนะเลิศ

13.00 น. อนาสตาเซีย ปาวลูย์เชนโควา / อันเดรย์ รูเบลฟ (รัสเซีย) พบ แอชลี่ บาร์ตี / จอห์น เพียร์ส

13.00 น. เอเลน่า เวสนิน่า / อัสลัน คารัตเซฟ (รัสเซีย) พบ นีนา สโตยาโนวิช / โนวัค ยอโควิช (เซอร์เบีย)