โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 พร้อมช่องถ่ายทอดสด เริ่ม 21 ก.ค. 64 นี้

TNN ONLINE

กีฬา

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 พร้อมช่องถ่ายทอดสด เริ่ม 21 ก.ค. 64 นี้

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 พร้อมช่องถ่ายทอดสด เริ่ม 21 ก.ค. 64 นี้

โปรแกรมการแข่งขันโอลิมปิก 2020 พร้อมช่องถ่ายทอดสด เริ่ม 21 ก.ค. 64 นี้

โปรแกรมกีฬาโอลิมปิก 2020 วันพุธที่ 21 ก.ค. 2564

ซอฟท์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

ออสเตรเลีย พบ ญี่ปุ่น

อิตาลี พบ สหรัฐอเมริกา

เม็กซิโก พบ แคนาดา ฟุตบอล


ฟุตบอลหญิง รอบแรก

14.30 น. กลุ่มอี : สหราชอาณาจักร พบ ชิลี

15.00 น. กลุ่มเอฟ : จีน พบ บราซิล : ถ่ายทอดสดทาง ThaiPBS

15.30 น. กลุ่มจี :สวีเดน พบ สหรัฐอเมริกา : ถ่ายทอดสดทาง True4U

17.30 น. กลุ่มอี : ญี่ปุ่น พบ แคนาดา : ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36

18.00 น. กลุ่มเอฟ : แซมเบีย พบ เนเธอร์แลนด์

18.30 น. กลุ่มจี : ออสเตรเลีย พบ นิวซีแลนด์


----------------------------------

โปรแกรมกีฬาโอลิมปิก 2020 วันพฤหัสบดีที่ 22 ก.ค. 2564

ซอฟท์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.

สหรัฐอเมริกา พบ แคนาดา

เม็กซิโก พบ ญี่ปุ่น

อิตาลี พบ ออสเตรเลีย


ฟุตบอลชายรอบแรก

14:30 น. กลุ่มซี : อียิปต์ - สเปน

15:00 น. กลุ่มเอ : เม็กซิโก - ฝรั่งเศส

15:00 น. กลุ่มบี : นิวซีแลนด์ - เกาหลีใต้

15.30 น. กลุ่มดี : ไอวอรี่ โคสต์ - ซาอุดีอาระเบีย

17:30 น. กลุ่มซี : อาร์เจนตินา - ออสเตรเลีย

18.00 น. กลุ่มเอ : ญี่ปุ่น - แอฟริกาใต้

18.00 น. กลุ่มบี : ฮอนดูรัส - โรมาเนีย

18.30 น. กลุ่มดี : บราซิล - เยอรมนี : ถ่ายทอดสดทาง PPTV HD 36


----------------------------------

โปรแกรมกีฬาโอลิมปิก 2020 วันศุกร์ที่ 23 ก.ค. 2564

พิธีเปิดการแข่งขันกีฬาโอลิมปิก เกมส์

เริ่มเวลา 18.00 น. : ถ่ายทอดสดทาง TRUE4U NBT ThaiPBS PPTV HD 36


ยิงธนู รอบแรก เริ่มเวลา 07.00 น.


ประเภทบุคคลชาย

ประเภทบุคคลหญิง

เรือพาย รอบแรก เริ่มเวลา 06.30


เรือกรรเชียง ชายเดี่ยว / หญิงเดี่ยว

เรือกรรเชียง ชายคู่ / หญิงคู่

เรือกรรเชียง ทีมชาย / ทีมหญิง


----------------------------------

โปรแกรมกีฬาโอลิมปิก 2020 วันเสาร์ที่ 24 กรกฎาคม 2564

แบดมินตัน รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น.

หญิงเดี่ยว : บุศนันทน์ อึ๊งบำรุงพันธ์ พบ มาเซียส ดาเนียลา (เปรู) ลงแข่งขันเวลา 07.40 น. โดยประมาณ

หญิงคู่ : จงกลพรรณ กิติธรากุล และ รวินดา ประจงใจ พบ เฉิน ชิงเฉิน และ เจีย ยี่ฟาน (จีน) ลงแข่งขันเวลา 09.40 น. โดยประมาณ

คู่ผสม : เดชาพล พัววรานุเคราะห์ และ ทรัพย์สิรี แต้รัตนชัย พบ โจชัว ฮัลเบิร์ต-ยู และ โจเซฟิน หวู (แคนาดา) ลงแข่งขันเวลา 16.40 น. โดยประมาณ


เทควันโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.

รุ่น 49 กก. หญิง (พาณิภัค วงศ์พัฒนกิจ)


รุ่น 58 กก. ชาย

ยูโด ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.


รุ่น 48 กก. หญิง

รุ่น 60 กก. ชาย

ยิงปืน ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 06.30 น.


ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร ชาย

ปืนสั้นอัดลม 10 เมตร หญิง

ยิงธนู ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.30 น.


ประเภททีมผสม

จักรยาน ชิง 1 เหรียญทอง เริ่มเวลา 09.00 น.


ประเภทถนน บุคคลชาย

ฟันดาบ ชิง 2 เหรียญทอง เริ่มเวลา 07.00 น.


ประเภทเอเป้ บุคคลหญิง

ประเภทเซเบอร์ บุคคลชาย

มวยสากลสมัครเล่น เริ่มเวลา 09.00 น.


เทเบิลเทนนิส เริ่มเวลา 07.00 น.


ฟุตบอลหญิง รอบแบ่งกลุ่ม

14.30 น. กลุ่มอี : ชิลี พบ แคนาดา

15.00 น. กลุ่มเอฟ : จีน พบ แซมเบีย

15.30 น. กลุ่มจี : สวีเดน พบ ออสเตรเลีย

17.30 น. กลุ่มอี : ญี่ปุ่น พบ สหราชอาณาจักร

18.00 น. กลุ่มเอฟ : เนเธอร์แลนด์ พบ บราซิล

18.30 น. กลุ่มจี : นิวซีแลนด์ พบ สหรัฐอเมริกา


ว่ายน้ำ รอบคัดเลือก เริ่มเวลา 17.00 น.

เดี่ยวผสม 400 เมตร ชาย

ผีเสื้อ 100 เมตร หญิง

ฟรีสไตล์ 400 เมตร ชาย

เดี่ยวผสม 400 เมตร หญิง

กบ 100 เมตร ชาย

ผลัดฟรีสไตล์ 4x100 เมตร หญิง


ซอฟต์บอล รอบแรก เริ่มเวลา 08.00 น.

ออสเตรเลีย - แคนาดา

สหรัฐ พบ เม็กซิโก

ญี่ปุ่น พบ อิตาลี


ขี่ม้า เริ่มเวลา 15.00 น.

ศิลปะบังคับม้า ประเภททีม และบุคคล


ยิมนาสติก เริ่มเวลา 08.00 น.

ยิมนาสติกสากล ชาย รวมอุปกรณ์ รอบคัดเลือก


บาสเกตบอล 3x3 รอบแรก เริ่มเวลา 08.15 น.


วอลเลย์บอลชายหาด เริ่มเวลา 08.00 น.


แฮนด์บอล รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.00 น.


ฮอกกี้ รอบแบ่งกลุ่ม เริ่มเวลา 07.30 น.


เรือพาย เริ่มเวลา 06.30 น.