TNN ผลเลือกตั้ง สว.67 ตรวจสอบรายชื่อ สว.

TNN

การเมือง

ผลเลือกตั้ง สว.67 ตรวจสอบรายชื่อ สว.

ผลเลือกตั้ง สว.67 ตรวจสอบรายชื่อ สว.

ผลเลือกตั้ง สว. 67: รายชื่อ สว. ครบ 200 คน พร้อมตัวสำรอง ตรวจสอบรายชื่อ 200 ว่าที่ สว. ที่นี่

ตรวจสอบรายชื่อ 200 ว่าที่ สว. 


หลังจากที่ได้ดำเนินการเลือกตั้งสมาชิกวุฒิสภา (สว.) เป็นที่เรียบร้อยแล้วเมื่อวานนี้ (26 มิ.ย.67) ณ อิมแพ็ค ฟอรั่ม เมืองทองธานี วันนี้ได้มีการเปิดเผยรายชื่อผู้ที่ได้รับการเลือกตั้งเป็น สว. จำนวน 200 คน พร้อมรายชื่อตัวสำรอง



เปิดรายชื่อ 200 สมาชิกวุฒิสภา


1. พล.อ.เกรียงไกร ศรีรักษ์

2. นายวีระศักดิ์ วิจิตร์แสงศรี

3. นายมงคล สุระสัจจะ

4. นายธวัช สุระบาล

5. นายวร หินดี

6. พล.อ.สวัสดิ์ ทัศนา

7. พล.ท.สุกิจ ทั่งทอง

8. นายอภิชาติ งามกมล

9. พล.ต.ต.รมย์สิทธิ์ วิริยาสรร

10. นายอภินันท์ เผือกผ่อง

11. นายประพนธ์ ตั้งศรีเกียรติกุล

12. นายสมบูรณ์ หนูนวล

13. นายบุญชอบ สระสมทรัพย์

14. นางนงลักษณ์ ก้านเขียว

15. นายฤชุ แก้วลาย

16. นางเพลินจิต ขันแก้ว

17. นายวันชัย แข็งการเขตร

18. นายเปรมศักดิ์ เพียยุระ

19. น.ส.วิชาวีร์ ประทุมสวัสดิ์

20. นายวีระพันธ์ สุวรรณนามัย

21. นายเตชสิทธิ์ ซุแก้ว

22. นายวิรัตน์ ธรรมบำรุง

23. น.ส.มาเรีย เผ่าประทาน

24. นายยะโก๊ป หีมละ

25. นายนิสิทธิ์ ปนกลิ่น

26. นายจรุณ กลิ่นตลบ

27. นายธนกร ถาวรซินโชติ

28. นายโชติชัย บัวดิษ

29. นายอิสระ บุญสองชั้น

30. นายเศรณี อนิลบล

31. นายนิรุตติ สุทธินนท์

32. นางประไม หอมเทียม

33. นายชาญชัย ไชยพิศ

34. นายสากล ภูลศริกุล

35. นายภาณุพงษ์ เต็งวงษ์วัฒนะ

36. น.ส.สายฝน กองแก้ว

37. นายศุภโชค ศาลากิจ

38. นายประภาส ปิ่นตบแต่ง

39. นางอังคณา นีละไพจิตร

40. นายประหยัด จตุพรพิทักษ์กุล

41. นายสุทนต์ กล้าการขาย

42. นายไชยยงค์ มณีรุ่งสกุล

43. นายสุพรรณ์ ศรชัย

44. น.ส.คอดียะฮ์ ทรงงาม

45. นายศุภชัย กิตติภูติกุล

46. นางอารีย์ บรรจงธุระการ

47. นายจำลอง อนันตสุข

48. นายชิบ จิตนิยม

49. น.ส.นันทนา นันทวโรภาส

50. นายเทวฤทธิ์ มณีฉาย

51. นายอัษฎางค์ แสวงการ

52. นายสมทบ ถีระพันธ์

53. นายวิวัฒน์ รุ้งแก้ว

54. นายสุเทพ สังข์วิเศษ

55. นายโสภณ ผาสุข

56. นายสามารถ รังสรรค์

57. นายนิฟาริด ระเด่นอาหมัด

58. นายสุทิน แก้วพนา

59. นายปริญญา วงษ์เชิดขวัญ

60. นายกมล รอดคล้าย

61. นายโสภณ มะโนมะยา

62. นายรุจิภาส มีกุศล

63. พ.ต.ท.สง่า ส่งมหาชัย

64. นางแดง กองมา

65. นายสมพาน พละศักดิ์

66. นายสุนทร เชาว์กิจค้า

67. นายนิคม มากรุ่งแจ้ง

68. นายสหพันธ์ รุ่งโรจนพณิชย์

69. นายนิทัศน์ อารีย์วงศ์สกุล

70. นายมังกร ศรีเจริญกุล

71. นางมยุรี โพธิแสน

72. นางเจียระนัย ตั้งกีรติ

73. น.ส.จารุณี ฤกษ์ปราณี

74. น.ส.อัจฉรพรรณ หอมรส

75. นางอจลา ณ ระนอง

76. นางจุฑารัตน์ นิลเปรม

77. นางกานต์เปรมปรีด์ ซิตานนท์

78. พ.อ.หญิง ธณตศกร บุราคม

79. นางณัฏฐินีภรณ์ จันทรโณทัย

80. นางวาสนา ยศสอน

81. น.ส.เกศกมล เปลี่ยนสมัย

82. นายขจรศักดิ์ ศรีวิราช

83. นายสิทธิกร ธงยศ

84. นายโชคชัย กิตติธเนศวร

85. นายกิติศักดิ์ หมื่นศรี

86. นายเอนก วีระพจนานันท์

87. นายสมชาย เล่งหลัก

88. น.ส.นวลนิจ หงษ์วิวัฒน์

89. นายพรชัย วิทยเลิศพันธุ์

90. นายสุนทร พฤกษพิพัฒน์

91. พล.ต.ท. บุญจันทร์ นวลสาย

92. พล.ต.ต. ฉัตรวรรษ แสงเพชร

93. นายเศก จุลเกษร

94. นายสืบศักดิ์ แววแก้ว

95. พล.ต.ต. สุนทร ขวัญเพ็ชร

96. พ.ต.ท. สุริยา บาราสัน

97. นายบุญส่ง น้อยโสภณ

98. นายฉลอง ทองนะ

99. พล.ต.ต. อังกุร คล้ายคลึง

100. พล.ต.ท. วันไชย เอกพรพิชญ์

101. นายสมศักดิ์ จันทร์แก้ว

102. น.ส.อมร ศรีบุญนาค

103. นางปวีณา สาระรัมย์

104. นายสมชาย นุ่มพูล

105. นายพิมาย คงทัน

106. นายสาลี สิงห์คำ

107. นายเดชา นุตาลัย

108. นางกัลยา ใหญ่ประสาน

109. น.ส.นิชาภา สุวรรณนาค

110. นายชูชาติ อินสว่าง

111. นายจิระศักดิ์ ซุความดี

112. นายชีวะภาพ ชีวะธรรม

113. นายสัมพันธ์ ชัยวิเศษจินดา

114. นายไพบูลย์ ณะบุตรจอม

115. นายนิรัตน์ อยู่ภักดี

116. นายอภิชา เศรษฐวราธร

117. นายเกียรติชาย ไมตรีวงษ์

118. นายนพดล อินนา

119. นายวิรัตน์ ลิ้มสุวัฒน์

120. นายปฏิมา จีระแพทย์

121. นายนิพนธ์ เอกวานิช

122. นางวรรษมนต์ คุณแสน

123. นายพิชาญ พรศิริประทาน

124. นางสุมิตรา จารุกำเนิดกนก

125. นางสมศรี อุรามา

126. นางเบ็ญจมาศ อภัยทอง

127. นายชัยธัช เพราะสุนทร

128. น.ส.มณีรัฐ เขมะวงค์

129. น.ส.ชญาน์นันท์ ติยะตระการชัย

130. นายนรเศรษฐ์ ปรัชญากร

131. นางวราภัสร์ ไพพรรณรัตน์

132. นางธารนี ปรีดาสันติ์

133. นางรจนา เพิ่มพล

134. น.ส.ปุณณภา จินดาพงษ์

135. นายพละวัต ตันศิริ

136. นายณรงค์ จิตราช

137. นายวีรยุทธ สร้อยทอง

138. นายธนชัย แช่จึง

139. นายพงษ์ศักดิ์ เกิดวงศ์บัณฑิต

140. น.ส.ตวงคุณ ทรงธรรมวัฒน์

141. นายชินโชติ แสงสังข์

142. น.ส.เข็มรัตน์ สุรเมธีมาณพ

143. น.ส.วิภาพร ทองโสด

144. นายประกาสิทธิ์ พลซา

145. นายจตุพร เรียงเงิน

146. นางสมพร วรรณชาติ

147. นายชวภณ วัธนเวคิน

148. นายแล ดิลกวิทยรัตน์

149. นายปียพัฒน์ สุภาวรรณ

150. นายอมรศักดิ์ กิจธนานันท์

151. นายวุฒิชาติ กัลยาณมิตร

152. นายกัมพล สุภาแพ่ง

153. นายพิศจน์ รัตนวงศ์

154. น.ส.ภาวนา ว่องอมรนิธิ

155. นายอัครวินท์ ขำขุด

156. นายสุวิทย์ ขาวดี

157. นายพิสิษฐ์ อภิวัฒนาพงศ์

158. นายณภพ ลายวิเศษกุล

159. นางประทุม วงศ์สวัสดิ์

160. นายกมล สุขคะสมบัติ

161. นายสรชาติ วิชย สุวรรณพรหม

162. นายพรเพิ่ม ทองศรี

163. นายธัชชญาณ์ณัช เจียรธนัทกานนท์

164. นายกัมพล ทองชิว

165. นายสุพัตรชัย เตี๋ยวเจริญโสภา

166. นายขวัญชัย แสนหิรัณย์

167. นายนพดล พริ้งสกุล

168. นายชาญวิศว์ บรรจงการ

169. นายมานะ มหาสุวีระชัย

170. น.ต.วุฒิพงศ์ พงศ์สุวรรณ ร.น.

171. นายวิวรรธน์ ไกรพิสิทธิ์กุล

172. นายสุวิช จำปานนท์

173. นายนฤพล สุคนธชาติ

174. นายพิบูลย์อัทฒ์ หฤหรรษ์ปราการ

175. นายวิเชียร ชัยสถาพร

176. นายปราณีต เกรัมย์

177. น.ส.รัชนีกร ทองทิพย์

178. นายอะมัด อายุเคน

179. นายชวพล วัฒนพรมงคล

180. นางเอมอร ศรีกงพาน

181. นายกฤษณุ เหลืองพิบูลกิจ

182. นายกิตติพันธ์ อนันตกูลจิรโชติ

183. นายประเทือง มนตรี

184. นายนิเวศ พันธ์เจริญวรกุล

185. นายสมดุลย์ บุญไชย

186. นายสมหมาย ศรีจันทร์

187. นายชาญณรงค์ พรรุ่งโรจน์

188. นายยุคล ชนะวัฒน์ปัญญา

189. นายธนภัทร ตวงวิไล

190. นายศรายุทธ ยิ้มยวน

191. พล.ต.ท. ยุทธนา ไทยภักดี

192. นายวิรัตน์ รักษ์พันธ์

193. นายอลงกต วรกี

194. นายณัฐกิติ์ หนูรอด

195. นายภมร เซาว์ศิริกุล

196. พ.ต.อ. กอบ อัจนากิตติ

197. นายซุชีพ เอื้อการณ์

198. นายวราวุธ ตีระนันทน์

199. นางวลีรักษ์ พัชระเมธาพัฒน์

200. นายเอกชัย เรื่องรัตน์


สำหรับรายชื่อสำรอง ได้แก่ พล.ต.อ.ศรีวราห์ รังสิพราหมณกุล อดีตรองผู้บัญชาการตำรวจแห่งชาติ, นายษิทรา เบี้ยบังเกิด หรือ ทนายตั้ม, นายธัชพงศ์ แกดำ นักเคลื่อนไหวทางการเมือง, นายประทีป คงสิบ อดีตผู้อำนวยการสถานีโทรทัศน์วอยซ์ทีวี, นายพันธุ์เลิศ ใบหยก ประธานกรรมการเครือตึกใบหยก และอดีตรองเลขาธิการพรรคไทยคนแรก, นายไพโรจน์ บุญศิริคำชัย อดีตรองเลขาธิการสถาบันการแพทย์ฉุกเฉินแห่งชาติ (สพฉ.) และ น.ส.นุชนารถ แท่นทอง


ทั้งนี้ การเลือกตั้ง สว.เมื่อวานนี้ใช้เวลาทั้งสิ้นกว่า 20 ชั่วโมง เริ่มตั้งแต่เวลา 08.00 น. โดยมีการจัดแบ่งสายเป็น 4 สาย ก-ข-ค-ง สายละ 5 กลุ่มอาชีพ ก่อนจะทำการนับคะแนนและประกาศผลอย่างเป็นทางการในที่สุด โดยคาดว่าคณะกรรมการการเลือกตั้ง (กกต.) จะมีการแถลงข่าวสรุปบทเรียนการเลือกตั้ง สว.อีกครั้งในเร็วๆ นี้


ตรวจสอบรายชื่อทั้งหมดที่นี่ 


ภาพ กกต. 

ข่าวแนะนำ

ข่าวที่เกี่ยวข้อง