2
shared

ไม่มีพลิกล็อค! สรุปผล 'ช้าง เอฟเอ คัพ' รอบ 64 ทีมสุดท้าย (7 พ.ย. 63)

8 พฤศจิกายน 2563 01:44 96
ไม่มีพลิกล็อค! สรุปผล 'ช้าง เอฟเอ คัพ' รอบ 64 ทีมสุดท้าย (7 พ.ย. 63)

สรุปผลการแข่งขันฟุตบอลช้าง เอฟเอ คัพ 2020 รอบ 64 ทีมสุดท้าย 16 คู่ ประจำวันเสาร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2563

สรุปผลการแข่งขันฟุตบอลช้าง เอฟเอ คัพ 2020 รอบ 64 ทีมสุดท้าย 16 คู่ ประจำวันเสาร์ที่ 7 พฤศจิกายน 2563 

สงขลา เอฟซี ชนะ สุวรรณภูมิ ยูไนเต็ด 9-0

บางกอก เอฟซี แพ้ การท่าเรือ เอฟซี 2-4 (เสมอใน 90 นาที 2-2)

ทรู แบงค็อก ยูไนเต็ด ชนะ ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี 5-1

สวรรคโลก ยูไนเต็ด แพ้ บางปะอิน อยุธยา เอฟซี 0-4

เมืองกาญจน์ ยูไนเต็ด ชนะ น้ำพอง ซิตี้ 11-0

บึงสามพัน เอฟซี แพ้ สโมสรฟุตบอลราชนาวี 2-3

ขอนแก่น มอดินแดง เอฟซี แพ้ พีที ประจวบ เอฟซี 0-7

หนองบัว พิชญ เอฟซี ชนะ เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 1-0

ปากช่อง เอฟซีเค แพ้ สถานีตำรวจนครบาลดอนเมือง 0-1

เทคโนสว่าง เอฟซี แพ้ โดม เอฟซี 0-1

โรงเรียนกีฬาเทศบาลนครราชสีมา แพ้ เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด 0-3

นครราชสีมา มาสด้า เอฟซี แพ้ สมุทรปราการ ซิตี้ 0-1

บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด ชนะ สมุทรสงคราม เอฟซี 9-0

สโมสรฟุตบอลราชประชา แพ้ โปลิศ เทโร เอฟซี 1-4

สุโขทัย เอฟซี ชนะ สุรินทร์ดรา YMA เอฟซี 9-1

สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด ชนะ นนทบุรี ส. บุญมีฤทธิ์ 2-1


ส่วน โปรแกรมแข่งขัน วันที่ 8 พฤศจิกายน 2563 มีดังนี้

15.00 น. กระนวน เอฟซี พบ เมืองเลย ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดขอนแก่น

17.00 น. เชียงใหม่ เอฟซี พบ อุตรดิตถ์ เอฟซี ณ สนามเทศบาลเชียงใหม่

17.00 น. นาวิกโยธิน ยูเรก้า เอฟซี - สุพรรณบุรี เอฟซี ณ สนามกีฬาราชนาวี กม.5 สัตหีบ

15.00 น. บ้างบึง เอฟซี - อุดร ยูไนเต็ด ณ สนาม ชลบุรี สเตเดียม

15.00 น. ปราจีนบุรี ซิตี้ - ราชบุรี มิตรผล เอฟซี ณ สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัด ปราจีนบุรี

15.00 น. แม่โจ้ ยูไนเต็ด - ฉะเชิงเทรา ไฮเทค เอฟซี ณ สนามกีฬาอินทนิล มหาวิทยาลัยแม่โจ้

15.00 น. กำแพงเพชร เอฟซี - เชียงราย ซิตี้ ณ สนามชากังราว ริมปิง

15.00 น. วัดโบสถ์ ซิตี้ - บ้านค่าย ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬาองค์การบริหารส่วนจังหวัดพิษณุโลก

17.00 น. ลำปาง เอฟซี - ขอนแก่น เอฟซี ณ สนามกีฬากลางจังหวัดลำปาง

15.00 น. ปลวกแดง ยูไนเต็ด - นครนายก เอฟซี ณ ซี.เค. สเตเดียม

19.00 น. เอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด - พัฒนานิคม ซิตี้ ณ เอสซีจี สเตเดียม

15.00 น. สี่แคว ซิตี้ - ลำพูน วอร์ริเออร์ ณ สนามกีฬาโรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์

18.00 น. ชัยนาท ฮอร์นบิล - ตราด เอฟซี ณ เขาพลอง สเตเดียม

18.00 น. อุดรธานี เอฟซี - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด ณ สนามกีฬามหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตอุดรธานี

15.00 น. กาฬสินธุ์ ซอโรพอด เอฟซี - ชลบุรี เอฟ ณ สนามกีฬากลางจังหวัดกาฬสินธุ์

18.00 น. ระยอง เอฟซี - กระบี่ เอฟซี ณ สนามกีฬากลางจังหวัดระยอง


สำหรับ การแข่งขันฟุตบอลช้าง เอฟเอ คัพ รอบ 32 ทีมสุดท้าย จะมีการจับสลากขึ้นที่การกีฬาแห่งประเทศไทย ในวันที่ 12 พฤศจิกายนนี้