5
shared

โปรแกรมกีฬาทั้งไทยและต่างประเทศ ประจำวันเสาร์ ที่ 22 ก.พ. 63

21 กุมภาพันธ์ 2563 23:02 872
โปรแกรมการแข่งขันกีฬาที่น่าสนใจประจำวันเสาร์ ที่ 22 ก.พ. 63 พร้อมช่องทางการถ่ายทอดสด

โปรแกรมการแข่งขันกีฬาที่น่าสนใจประจำวันเสาร์ ที่ 22 ก.พ. 63 พร้อมช่องทางการถ่ายทอดสด

ฟุตบอล ไทยลีก 1

17.45 น. การท่าเรือ เอฟซี - สมุทรปราการ ซิตี้ (ทรูสปอร์ต 2)

18.00 น. สิงห์ เชียงราย ยูไนเต็ด - สุพรรณบุรี เอฟซี (ทรูสปอร์ต HD 3)

19.00 น. บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด - ชลบุรี เอฟซี (ทรู4U)

20.00 น. พีที ประจวบ เอฟซี - บีจี ปทุม ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 2)


ฟุตบอล ไทยลีก 2

17.45 น. ลำปาง เอฟซี - เอ็มโอเอฟ ศุลกากร ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 6)

18.00 น. เชียงใหม่ ยูไนเต็ด - ชัยนาท ฮอร์นบิลล์ เอฟซี (ทรูสปอร์ต 5)

19.00 น. แกรนด์ อันดามัน ระนอง ยูไนเต็ด - หนองบัว พิชญ เอฟซี (ทรูวิชั่นส์ 358)

20.00 น. ขอนแก่น ยูไนเต็ด - อยุธยา ยูไนเต็ด (ทรูสปอร์ต 6)


"ซีพี" วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 15 ฤดูกาล 2020 เลกสอง ที่ สนามเอ็มซีซี ฮอลล์ เดอะมอลล์ บางกะปิ กรุงเทพมหานคร

ทีมชาย

12.00 น. ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี - เกาะกูดคาบาน่า  (True Sport HD3)

18.00 น. นครราชสีมา เดอะมอลล์ วีซี - ราชมงคลล้านนา พิษณุโลก วีซี (True ID)


ทีมหญิง

15.00 น. ขอนแก่นสตาร์ วีซี - โปรเฟล็กซ์ วีซี (True 4 U, True Sport HD3)

21.00 น. เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค - อาร์เอสยู วีซี (True 4 U, True Sport HD3)  


มวยไทย

12.15 น. มวยไทย ศึกจ้าวมวยไทย ที่ เวทีมวย สยาม อ้อมน้อย

14.30 น. มวยไทย ศึกยอดมวยวันทรงชัย ที่ เวทีมวย ธนกรสเตเดี้ยม

16.00 น. มวยไทย ศึกท่อน้ำไทยลุมพินี ทีเคโอ ที่ เวทีมวย ลุมพินี

18.00 น. มวยไทย ศึกมวยไทยเกียรติเพชร ซูเปอร์ไฟท์ ที่ เวทีมวย ลุมพินี


ต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ ลีก อังกฤษ

19.30 น. เชลซี - ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ (ทรูพรีเมียร์ฟุตบอล HD1 ช่อง 600)

22.00 น. เบิร์นลี่ย์ - บอร์นมัธ (ทรูสปอร์ต HD 2 ช่อง 667)

22.00 น. คริสตัล พาเลซ - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด (ทรูพรีเมียร์ฟุตบอล HD1 ช่อง 600)

22.00 น. เชฟฟิลด์ ยูไนเต็ด - ไบรท์ตัน แอนด์ โฮฟ อัลเบี้ยน (ทรูพรีเมียร์ฟุตบอล HD1 ช่อง 604)

22.00 น. เซาธ์แฮมป์ตัน - แอสตัน วิลล่า (ทรูพรีเมียร์ฟุตบอล HD1 ช่อง 603)

00.30 น. เลสเตอร์ ซิตี้ - แมนเชสเตอร์ ซิตี้ (ทรูพรีเมียร์ฟุตบอล HD1 ช่อง 600)


ฟุตบอล เดอะ แชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ

19.30 น. เบรนท์ฟอร์ด - แบล็คเบิร์น โรเวอร์ส

22.00 น. บาร์นสลี่ย์ - มิดเดิลส์โบรช์

22.00 น. เบอร์มิ่งแฮม ซิตี้ - เชฟฟิลด์ เว้นส์เดย์

22.00 น. บริสตอล ซิตี้ - เวสต์ บรอมวิช อัลเบี้ยน

22.00 น. ชาร์ลตัน แอธเลติก - ลูตัน ทาวน์

22.00 น. ลีดส์ ยูไนเต็ด - เร้ดดิ้ง

22.00 น. น็องติ้งแฮม ฟอเรสต์ - ควีนส์ พาร์ค เรนเจอร์ส

22.00 น. เปรสตัน นอร์ธ เอนด์ - ฮัลล์ ซิตี้

22.00 น. สโต๊ค ซิตี้ - คาร์ดิฟฟ์ ซิตี้

22.00 น. สวอนซี ซิตี้ - ฮัดเดอร์ส์ฟิลด์ ทาวน์

22.00 น. วีแกน แอธเลติก - มิลล์วอลล์


ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี

21.30 น. โบรุสเซีย มึนเช่นกลัดบัค - ฮอฟเฟ่นไฮม์

21.30 น. แวร์เดอร์ เบรเมน - โบรุสเซีย ดอร์ทมุนด์

21.30 น. แฮร์ธ่า เบอร์ลิน - โคโลญจน์

21.30 น. ไฟรบวร์ก - ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ

00.30 น. ชาลเก้ 04 - แอร์เบ ไลป์ซิก


ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

21.00 น. โบโลญญ่า - อูดิเนเซ่

00.00 น. สปัล - ยูเวนตุส

02.45 น. ฟิออเรนติน่า - เอซี มิลาน


ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน

19.00 น. เซลต้า บีโก - เลกาเนส

22.00 น. บาร์เซโลน่า - เออิบาร์

00.30 น. เรอัล โซเซียดาด - บาเลนเซีย

03.00 น. เลบันเต้ - เรอัล มาดริด


ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส

23.30 น. โอลิมปิก มาร์กเซย - น็องต์

02.00 น. ลีลล์ - ตูลูส

02.00 น. ดิฌง - โมนาโก

02.00 น. สตราส์บูร์ก - อาเมียงส์

02.00 น. อ็องเช่ร์ - มงต์เปลลิเย่ร์


แบดมินตัน บาร์เซโลนา โอเพ่น เวิลด์ทัวร์ระดับ 300 รอบรองชนะเลิศ

17.00 น. เริ่มการถ่ายทอดสด (ทรูสปอร์ต 7 ช่อง 686)