7
shared

ฟุตบอลหวดต่อเนื่อง,NBAโชว์ทักษะ,วอลเลย์ปิดเลกแรก! โปรแกรมกีฬา วันที่ 16 ก.พ. 63

16 กุมภาพันธ์ 2563 07:27 464
ฟุตบอลหวดต่อเนื่อง,NBAโชว์ทักษะ,วอลเลย์ปิดเลกแรก! โปรแกรมกีฬา วันที่ 16 ก.พ. 63

โปรแกรมกีฬาที่น่าสนใจประจำวันอาทิตย์ ที่ 16 ก.พ. 63 พร้อมช่องทางการถ่ายทอดสด ทั้งไทยและต่างประเทศ



โปรแกรมกีฬาที่น่าสนใจประจำวันอาทิตย์ ที่ 16 ก.พ. 63 พร้อมช่องทางการถ่ายทอดสด


กีฬาที่แข่งขันในประเทศไทย

ฟุตบอล ไทยลีก 1

18.00 น. โปลิศ เทโร เอฟซี - บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด (ทรู4ยู)

18.00 น. ราชบุรี มิตรผล เอฟซี - ตราด เอฟซี (ทรูสปอร์ต HD 3 ช่อง 668)

19.00 น. ชลบุรี เอฟซี - ระยอง เอฟซี (ทรูสปอร์ต 2)


ฟุตบอล ไทยลีก 2

18.00 น. อยุธยา ยูไนเต็ด - ราชนาวี (ทรูสปอร์ต 5)

18.00 น. ขอนแก่น ยูไนเต็ด - ลำปาง เอฟซี (ทรูวิชั่นส์ 358)

19.00 น. ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร เอฟซี - เชียงใหม่ เอฟซี (ทรูสปอร์ต 7)

19.00 น. อุดรธานี เอฟซี - อุทัยธานี เอฟซี (ทรูสปอร์ต 6)


"ซีพี" วอลเลย์บอลไทยแลนด์ลีก ครั้งที่ 15 ฤดูกาล 2020

ทีมชาย

12.00 น. เกาะกูดคาบาน่า - ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี (True Sport HD 3)

18.00 น. เอเชีย จีเอส สมุทรสาคร - ปริ้นซ์ ไฟแนนซ์ (True ID)


ทีมหญิง

15.00 น. ไดมอนด์ ฟู้ด วีซี - อาร์เอสยู วีซี (True 4 U, True Sport HD 3)

21.00 น. 3BB นครนนท์ - เจนเนอราลี่ สุพรีม ชลบุรี-อี.เทค (True 4 U, True Sport HD 3)


มวยไทย

12.30 น. มวยไทย ศึกมวยดีวิถีไทย ที่ เวทีมวย บลูอารีน่า

14.30 น. มวยไทย ศึกมวยไทย 7 สี

18.30 น. มวยไทย ศึกช้างมวยไทยเกียรติเพชร ที่ เวทีมวย อตก.3 นนทบุรี


เทนนิสดับเบิ้ลยูทีเอ ทัวร์ ไทยแลนด์ โอเพ่น ที่ หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ รอบชิงชนะเลิศ

17.00 น. ลีโอนี่ คุง พบ แม็กดา ลินเนตต์ (ทรูเทนนิส HD ช่อง 670)


กีฬาต่างประเทศ

ฟุตบอล พรีเมียร์ลีก อังกฤษ

21.00 น. แอสตัน วิลล่า - ท็อตแน่ม ฮอทสเปอร์ (ทรูพรีเมียร์ฟุตบอล HD 1 ช่อง 600)

23.30 น. อาร์เซน่อล - นิวคาสเซิ่ล ยูไนเต็ด (ทรูพรีเมียร์ฟุตบอล HD 1 ช่อง 600)


ฟุตบอล บุนเดสลีกา เยอรมนี

21.30 น. โคโลญจน์ - บาเยิร์น มิวนิค

00.00 น. ไมนซ์ 05 - ชาลเก้ 04


ฟุตบอล กัลโช่ เซเรีย อา อิตาลี

18.30 น. อูดิเนเซ่ - เวโรน่า

21.00 น. ยูเวนตุส - เบรสชา

21.00 น. ซามพ์โดเรีย - ฟิออเรนติน่า

21.00 น. ซาสซูโอโล่ - ปาร์ม่า

00.00 น. กาญารี่ - นาโปลี

02.45 น. ลาซิโอ - อินเตอร์ มิลาน


ฟุตบอล ลา ลีกา สเปน

18.00 น. เซบีย่า - เอสปันญ่อล

20.00 น. เลกาเนส - เรอัล เบติส

22.00 น. เออิบาร์ - เรอัล โซเซียดาด

00.30 น. แอธเลติก บิลเบา - โอซาซูน่า

03.00 น. เรอัล มาดริด - เซลต้า บีโก้


ฟุตบอล ลีก เอิง ฝรั่งเศส

21.00 น. โอลิมปิก ลียง - สตราส์บูร์ก

23.00 น. แบรสต์ - แซงต์-เอเตียน

23.00 น. สต๊าด เดอ แร็งส์ - แรนส์

03.00 น. ลีลล์ - โอลิมปิก มาร์กเซย


ศึก NBA All Stars Games

08.00 น. แข่งขันทักษะทางบาสเกตบอล (Skill challenge , 3 point contest , slam dunk) ทรูสปอร์ต HD ช่อง 666


เทนนิส ATP ABN AMRO WORLD TOURNAMENT รอบชิงชนะเลิศ 

21.30 น. กาเอล มงฟิลส์ พบ เฟลิกซ์ อูเกอร์ อาลัสซิเม่ 


เทนนิส WTA ST. PETERSBURG LADIES TROPHY รอบชิงชนะเลิศ

20.30 น. เอลิน่า ไรบาคินี่ พบ กีกี้ เบอร์เทนส์ (ทรูเทนนิส HD ช่อง 670)