7
shared

'แอนดริว-แพนเค้ก' ควงคู่เข้าชิงนำชาย-หญิงโทรทัศน์ทองคำ

13 กุมภาพันธ์ 2563 15:13 3959
'แอนดริว-แพนเค้ก' ควงคู่เข้าชิงนำชาย-หญิงโทรทัศน์ทองคำ

VOICE , กรงกรรม และ กลิ่นกาสะลอง มาแรง พานักแสดงนำทั้งชายและหญิงเข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34

เปิดโผผู้เข้าชิงรางวัลโทรทัศน์ทองคำ ครั้งที่ 34 โดยครั้งนี้จะจัดงานประกาศรางวัลในวันที่ 29 กุมภาพันธ์ ณ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย ซึ่งมีนักแสดงที่น่าสนใจเข้าชิงมากมายโดยเฉพาะเรื่อง VOICE ที่ฉายทาง True4u พระเอก และ นางเอกของเรื่อง ต่างเข้าชิงทั้งคู่ 


รางวัลนำชายดีเด่น 

1.เจมส์ จิรายุ จากละคร กรงกรรม

2.มาริโอ้ เมาเร่อ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง

3.เจม มาร์ จากละคร กลิ่นกาสะลอง

4.ณเดช คูกิมิยะ จากละคร ลิขิตรักข้ามดวงดาว

5.แอนดริว เกร้กสัน จากละคร VOICE


รางวัลนำหญิงดีเด่น

1.ใหม่ เจริญปุระ จากละคร กรงกรรม

2.ญาญ่า อุรัสยา จากละคร กลิ่นกาสะลอง

3.มิน พีชญา จากละคร สองนรี 

4.ใบเฟิร์น พิมพ์ชนก จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว

5.แพนเค้ก เขมนิจ จากละคร VOICE


 ดาราสนับสนุนชาย

1. รอง เค้ามูลดี จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง 

2. อเล็กซ์ เรนเดลล์ จากละคร Teeใครทีมันส์ 

3. มนตรี เจนอักษร จากละคร กลิ่นกาสะลอง 

4. ก้อง ปิยะ จากละคร ศรีอโยธยา 2 

5. ณัฏฐ์ เทพหัสดิน ณ อยุธยา จากละคร แรงเทียน 


รางวัลสนับสนุนหญิงดีเด่น

1. แพร์ พิชชาภา จากละคร กรงกรรม ช่อง 3

2. ริต้า ศรีริต้า เจนเซ่น จากละคร เพลิงรักเพลิงแค้น ช่อง 3

3. ทับทิม อัญรินทร์ จากละคร บ่วงสไบ ช่อง 7HD

4. แอน สิเรียม จากละคร หัวใจศิลา ช่อง One31

5. หยาด หยาดทิพย์ จากละคร แรงเทียน ช่อง GMM25


รางวัลละครองค์ประกอบศิลป์ดีเด่น

1. กรงกรรม ผลิตโดย บริษัท แอค-อาร์ต เจเนเรชั่น จำกัด 

2. ลิขิตรักข้ามดวงดาว ผลิตโดย บริษัท บรอดคาซท์ ไทย เทเลวิชั่น จำกัด 

3. กลิ่นกาสะลอง ผลิตโดย บริษัท ฟีลกู๊ด เอ็นเทอร์เทนเม้นท์ จำกัด 

4. ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง ผลิตโดย โซนิกซ์ บูม 2013 

5. ศรีอโยธยา 2 ผลิตโดย บริษัท ทรู คอร์ปอเรชั่น จำกัด 


รางวัลบทโทรทัศน์ดีเด่น

1. สร้างสรรค์ และนุชหน้าจอ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง

2. ยิ่งยศ  ปัญญา จากละคร กรงกรรม 

3. ปารดา กันตพัฒนกุล จากละคร กลิ่นกาสะลอง 

4. ณัฐิยา ศิรกรวิไล และพัฒนะ จิระวงศ์ จากละคร Teeใครทีมันส์ 

5. เนปาลี (เจี๊ยบ วรรธนา วีรยวรรธน) จากละคร ใบไม้ที่ปลิดปลิว 


รางวัลผู้กำกับดีเด่น

1. สันต์ ศรีแก้วหล่อ จากละคร กลิ่นกาสะลอง 

2. ชุดาภา จันทเขตต์ จากละคร ทองเอก หมอยา ท่าโฉลง

3. พงษ์พัฒน์ วชิรบรรจง จากละคร กรงกรรม 

4. หม่อมหลวงพันธุ์เทวนพ เทวกุล จากละคร ศรีอโยธยา 2 

5. นพชัย ชัยนาม จากละครเรื่อง voice สัมผัสเสียงมรณะ 


เกาะติดข่าวที่นี่ 
website: www.TNNThailand.com  
facebook : TNNThailand 
twitter : @TNNThailand 
Line : @TNNThailand 
Youtube Official : TNNThailand